Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
hoangnhimgia nói:
Chú ếch này độc dược quá hen, như hungbienhoa nói, bán cũng nhất, mua cũng nhất. Hay qua anh bán cho con Ỉn AT nè.
Đi xa kỳ này chở ít mới thấy nó tệ, mấy kỳ trước đi full chỗ, cứ nghĩ nó tải full nên vậy, hoặc tưởng đi nội đô nó "nhậu", ai dè đâu kỳ này đi có 2 VC và F1 mới thấy nó "nhậu" ớn ăn, con SW chừng 1m tiền xăng là đi về vô tư, con này uống 1,7m tiền xăng, về tới nhà range còn được 41 km, trip đo được 694km, má ui.
SW vô địch
Thế là con Ỉn V nhậu mạnh hơn thùng Càrem AT của em rồi nhé . Đợt em đi ĐL hôm tháng 7 xe 4 người ( không ai nhẹ cân ) round trip 726 km , chỉ 1,6M tiền xăng (A95 thời giá 21800đ , ở ĐL cao hơn 1 chút ).

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
4runner nói:
hoangnhimgia nói:
Chú ếch này độc dược quá hen, như hungbienhoa nói, bán cũng nhất, mua cũng nhất. Hay qua anh bán cho con Ỉn AT nè.
Đi xa kỳ này chở ít mới thấy nó tệ, mấy kỳ trước đi full chỗ, cứ nghĩ nó tải full nên vậy, hoặc tưởng đi nội đô nó "nhậu", ai dè đâu kỳ này đi có 2 VC và F1 mới thấy nó "nhậu" ớn ăn, con SW chừng 1m tiền xăng là đi về vô tư, con này uống 1,7m tiền xăng, về tới nhà range còn được 41 km, trip đo được 694km, má ui.
SW vô địch
Thế là con Ỉn V nhậu mạnh hơn thùng Càrem AT của em rồi nhé . Đợt em đi ĐL hôm tháng 7 xe 4 người ( không ai nhẹ cân ) round trip 726 km , chỉ 1,6M tiền xăng (A95 thời giá 21800đ , ở ĐL cao hơn 1 chút ).
Ừ, được cái tiện nghi hơn, êm hơn nhưng xăng nhớt vầy chạy thường xuyên thì ... móm. Thôi thì đi lộ trình ngắn chơi SW, xa thì đi Ỉn cho nó ... phẻ.

Hạng D
12/1/10
2.720
5.597
113
Phan Thiết- Bình Thuận
hoangnhimgia nói:
4runner nói:
hoangnhimgia nói:
SW vô địch
Ừ, được cái tiện nghi hơn, êm hơn nhưng xăng nhớt vầy chạy thường xuyên thì ... móm. Thôi thì đi lộ trình ngắn chơi SW, xa thì đi Ỉn cho nó ... phẻ.
Tính ra chưa được 8,5l/100km thì cũng được đó chứ các bác! Đương nhiên là không thể so với SWG nhà mình rùi!:D:D:D

Hạng B2
4/3/07
261
27
28
@a.CP: cái này là khóc tức tưởi anh ơi. Sống trg thời nghịch lý lên ngôi. Mà nè, e co PM cho a mà ko thấy hồi âm. Ko biết có nhầm nhọt wa nick nào ko?

@a.Nhím:e ko chơi 7 chỗ.hehehe... Lần trc a có nói đến M2. E có xem rổi. Nói e rất thích xe SW nên rất thích e này vì...cùng của Nhật. Thiết kế các chi tiết hợp lý và rất tiện lợi, ko chê đâu đc. Lúc thử xe e có cảm tình ngay vì cách vô số cũng giống y hệt Wagon (mấy e Hàn vô số R nó ngược ngược mất cảm tình). Nhưng nghe đồn sắp có ráp trong nc nên ko mua. Mấy bác Sales bên PMH thì nhiệt tình và rất dễ thương.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Thời gian mới chạy cà rem em chưa biết ý nó nên nhậu nhiều lắm , sau này khi chạy dưới 50 ráng lên 51km/h để lên số 4 rồi giử trên 35km/h để không bị xuống số 3 thì ít hao thấy rõ .

Hạng D
12/1/10
2.720
5.597
113
Phan Thiết- Bình Thuận
Em chưa chạy AT đường dài lần nào nên không biết vụ này nha! Cám ơn bác Tư chỉ giáo để mai mốt em trúng số mua AT biết đường mà chạy nhé!:D:D

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
4runner nói:
Thời gian mới chạy cà rem em chưa biết ý nó nên nhậu nhiều lắm , sau này khi chạy dưới 50 ráng lên 51km/h để lên số 4 rồi giử trên 35km/h để không bị xuống số 3 thì ít hao thấy rõ .
Tớ thì canh đồng hồ tua tầm max 2500v min 1200v, nói chung cũng chơi các bài rồi, nhưng nói chung là "to hơn thì hao hơn". Quyết định cuối cùng là 1 SW và 01 07 chỗ.

Hạng C
17/7/08
824
14
18
caty123 nói:
hoangnhimgia nói:
4runner nói:
hoangnhimgia nói:
SW vô địch
Tính ra chưa được 8,5l/100km thì cũng được đó chứ các bác! Đương nhiên là không thể so với SWG nhà mình rùi!:D:D:D
Bác Caty tính sao ra 8,5l vậy. Em ngồi nhẩm gần 11l/100km lận mà. Ko biết em tính có đúng ko nữa. Định đổi xe 7 chỗ mà thấy tình hình ăn uống các xe mình ngắm toàn thứ giữ.
.

Hạng C
17/7/08
824
14
18
hoangnhimgia nói:
4runner nói:
Tớ thì canh đồng hồ tua tầm max 2500v min 1200v, nói chung cũng chơi các bài rồi, nhưng nói chung là "to hơn thì hao hơn". Quyết định cuối cùng là 1 SW và 01 07 chỗ.
Em thấy xe bác để geranty vòng tua máy hơi lớn. In đâu có chế độ bán tự động giống xe carem của bác Tư vậy. Nếu có bán tự động thì chạy đỡ hao hơn đó bác .

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
hoangnhimgia nói:
4runner nói:
Theo các chiên da thì ko nên để vòng tua lên quá 2000 sẽ đỡ hao xăng hơn.