Hạng C
16/2/16
613
776
93
Anh topic chắc chưa đi ô tô hay anh đi xe có dán kính tốt quá nên ko biết xe chưa có dán nó ntn.

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Chủ thớt nói chuyện chỉ dựa vào suy nghĩ thiển cận của bản thân, mà ko có cơ sở khoa học, hay dẫn chứng con mẹ gì cả.
Chủ thớt nên kiếm các thông số để so sánh :
. 2 con xe cùng loại để ngoài nắng, 1 con xe cos dán phim cách nhiệt xịn (mình dán Crystal 3m) khoảng 15tr . Và 1 con ko dán phim gì hết
. Lấy 02 cái nhiệt kế để trong 02 xe.
Sau 10 phút coi thử xe nào nhiệt độ cao hơn thì biết liền.
Chán chủ thớt !!’

Hạng B2
31/5/07
297
212
43
Chủ thớt nói chuyện chỉ dựa vào suy nghĩ thiển cận của bản thân, mà ko có cơ sở khoa học, hay dẫn chứng con mẹ gì cả.
Chủ thớt nên kiếm các thông số để so sánh :
. 2 con xe cùng loại để ngoài nắng, 1 con xe cos dán phim cách nhiệt xịn (mình dán Crystal 3m) khoảng 15tr . Và 1 con ko dán phim gì hết
. Lấy 02 cái nhiệt kế để trong 02 xe.
Sau 10 phút coi thử xe nào nhiệt độ cao hơn thì biết liền.
Chán chủ thớt !!’
Em kéo áo các cụ fan của dán phim:
1. Sau 5-10 phút thì em cũng tin là xe có phim mát hơn nhưng bác có chắc là sau thời gian đủ lâu chẳng hạn là 4 tiếng (từ lúc vào giờ làm việc đến lúc ra lấy xe đi về) thì xe có phim mát hơn xe không có phim không :p
2. Sau khi điều hoà chạy đến đoạn trong xe mát rồi thì em cũng tin là xe có phim sẽ đỡ tốn năng lượng cho điều hoà hơn xe không phim, định lượng thì không chắc được bao nhiêu % :D
3. Với một số xe cao cấp hiện nay được trang bị kính nhiều lớp em thấy cái lớp ở giữa nó đã có tính năng như phim cách nhiệt rồi. Việc dán thêm phim trên những xe này không mang lại hiệu quả như đối với xe sử dụng kính thường nữa và theo em là không cần dán.
P/S: Quan trọng nhất đối với việc dán phim theo em là phải đảm bảo về chất lượng phim tốt và thợ thi công chuẩn, gặp hàng lởm thì phí tiền :D

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
1. Sau 5-10 phút thì em cũng tin là xe có phim mát hơn nhưng bác có chắc là sau thời gian đủ lâu chẳng hạn là 4 tiếng (từ lúc vào giờ làm việc đến lúc ra lấy xe đi về) thì xe có phim mát hơn xe không có phim không :p
2. Sau khi điều hoà chạy đến đoạn trong xe mát rồi thì em cũng tin là xe có phim sẽ đỡ tốn năng lượng cho điều hoà hơn xe không phim, định lượng thì không chắc được bao nhiêu % :D
3. Với một số xe cao cấp hiện nay được trang bị kính nhiều lớp em thấy cái lớp ở giữa nó đã có tính năng như phim cách nhiệt rồi. Việc dán thêm phim trên những xe này không mang lại hiệu quả như đối với xe sử dụng kính thường nữa và theo em là không cần dán.
P/S: Quan trọng nhất đối với việc dán phim theo em là phải đảm bảo về chất lượng phim tốt và thợ thi công chuẩn, gặp hàng lởm thì phí tiền :D
Bỏ mười mấy triệu ra dán thì ai mà chả khen hả anh. Anh nói cũng bằng thừa.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Mazda có dán sẵn đấy. Còn hãng khác không dán vì muốn tiết kiệm chi phí.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Bên châu âu, Mỹ , Can ít dán film cách nhiệt vì nó lạnh chết mẹ, mọi người còn mong mặt trời chiếu vào xe cho ấm.
Dán cách nhiệt nhiều người lầm tưởng nó chống nóng nhưng thực ra nó chống được khoảng 20 - 30% độ nóng thôi ( dưới cái nóng trên 30o thì làm gì có kính nào mà chống nổi ), quan trọng dán phim cách nhiệt để chống tia UV đến trên 90% để ko bị ung thư da.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Bác biết giá phim bao nhiêu tiền không mà nói quá bé :D hôm trước có chiếc maybachs dán 500tr tiền phim thôi nhé :p .Ở VN không dán chắc thành heo quay mất.

• Like
Reactions: thi_can
Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Dán phim chạy giữa nắng 12 giờ trưa không nghe rát da tay chứ không dán chắc em không dám cầm vô lăng :p

• Like
Reactions: PMH82 and Toietmoi