Hạng D
18/3/08
1.534
12.562
133
Không dán ko được, ko fải vì sợ nóng mà sợ nắng đen da.
Các hãng ko dán vì tiết kiệm chi phí, nếu dán thì giá xe tăng hơn 500 usd.
Trời Tây ko dán cũng vì mát mẻ.
THACO vẫn dán cho các xe mà nhg là 3m lởm.
Thaco dán là chiêu khuyến mãi của tụi Sale thôi.
Chả có hãng xe nào dám khẳng định là được phép dán phim cách nhiệt cả.
4 tấm kính cửa sổ vỡ hạt lựu khi tai nạn để thoát ra bằng cách nào khi dán phim ?
Tiêu chuẩn kỹ thuật của 2 tấm kiếng ghép chắn gió trước và sau khi dán phim có còn bảo đảm ?

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Mình đi cayenn coupe option kính 2 lớp 100 củ đi trưa vẫn nóng,dán xong đỡ hơn hẳn nhé bác.

Hạng F
29/10/16
11.576
22.160
113
Pháp
đi trên đường nhiều bác dán kính lái tối om, nhìn ko thấy bên trong xe, không biết buổi đêm đi có nhìn thấy đường ko?
Do đó mới có việc độ đèn xe, rồi gây ra nhiều hệ lụy, tai nạn sau nầy
Thiệt ra dán phim là để giảm lượng tia hồng ngoại (nguồn nhiệt), và tia UV (nguồn bức xạ, gây bệnh cho người và làm nội thất nhanh xuống cấp). Việc cản sáng chỉ là tác dụng phụ (không mong muốn), nhưng bị cái là nếu muốn ít cản sáng mà lại cản được 2 cái tia kia thì phim nó mắc tiền.
Thành ra người ta khuyến khích dán phim xịn (ít cản sáng, cản 2 loại tia kia nhiều hơn) lên kính lái, đô xuyên sáng nên giữ trên 70%. Kính 2 bên ghế lái cũng không nên cản sáng nhiều, còn ở sau thì muốn dán sao dán.
Còn nữa, một nguyên nhân quan trọng nữa làm cho cabin xe nóng bức, nó được gọi là hiệu ứng nhà kính, không phải chỉ do ánh nắng mặt trời. Phim cách nhiệt sẽ làm chậm quá trình nung nóng đó, máy lạnh trong xe nhờ đó cũng hoạt động nhẹ nhàng hơn ...
Em có từng viết bài về các loại kiếng xe rồi, UV, ohản xe, tránh nóng, có màu ...

FL chổ mình ở là South, mùa hè nó chả thua gì SG, nắng và nóng thôi rồi (Mình rất ghét mùa hè ở đây).
Lúc nào siêng còn lấy tấm.che kính, làm biếng cũng kệ, bước vào xe như cái lò thiêu.
Xe Mình còn OK, còn con Camry cùi của con Vợ nắng nó thiêu chảy cái Table rồi.
Mà ác chổ mình NN nó ko cho trồng cây lớn ( Vì gần biển, sợ bão), Packing nào cũng nắng chan chan, chổ nào mát là xe nó xí chổ. Mùa Hè là cái mùa khốn nạn nhất!
Ôi bên Mỹ thì có nhiều cách để chống ...nóng, Canada thì mùa đông chống lạnh ..đâu cần dán kính làm gì bác tủn.

Tập Lái
15/12/22
3
0
1
34
Dán đi anh. chắc chắn có khác biệt, mình trước dán đâu chừng 4-5 chai, ưu tiên kính lái và 2 bên kính sườn trước trước, mấy cái kia thì tuỳ khả năng, giờ có thêm con xe khác gì chưa dán, đi nóng vãi, thiếu điều bỏng tay, có ông anh mới đi dán bên cool uv400 cả tháng nay về thấy ổn quá, giá so mặt bằng chung thì em thấy rẻ hơn khá nhiều nhưng chưa có thời gian đi dán

Hạng B2
16/1/22
123
130
43
41
Bác hành quân ở mặt trận Tây Bắc nên kiến thức mang tính ”đồi núi” nhỉ ? Hihi

Tập Lái
16/6/22
45
69
18
35
Bạn mở đầu post là bạn của người comment đầu tiên. Bạn mở đầu bằng chủ đề tranh cãi, sau đó bạn bán hàng comment đầu tiên. Chiêu cả đấy.