24/3/10
4.364
3.876
113
longthieugia nói:

Trường hợp này theo em thấy đây là rủi ro về chất lượng sản phẩm & cách giải quyết của nhà sản xuất cũng hợp lý & tương tự như tất cả các nhà cung cấp khác. Hy vọng các pác cũng hiểu & khép lại mọi việc đồng thời cũng đừng chủ quan quá vào các thiết bị báo áp suất lốp vì ngay cả xe BMW 730 của cty em cũng thường xuyên báo lốp thủng mà xuống xe vẫn thấy bình thường hoặc chạy nặng xe, lốp thủng mà vẫn báo áp suất đủ, vào Euro check cũng k ra lỗi. Tốt nhất là trước khi lái xe, các pác cũng nên quan sát bằng mắt thường 4 quả lốp & nhìn thêm màn hình báo áp suất nếu có. Chúc các pác luôn an toàn & may mắn trên đường.

Hạng B2
23/7/12
204
237
43
48
Em lắp cái hiệu gì hình như có chữ "eye" hay sao ý, các bác bán kêu là hàng OEM hay sao ý (hôm đó cũng có bày bán loại tàu khựa trông đẹp lắm mà có tới 5 cảm biến, giá 2,9 tr ) cái này có 4 cảm biến thui , giá 3,3 củ. Mà chỗ bán lại kg có máy tháo lốp nên chỉ lắp cho êm cái đồng hồ, còn cảm biến cho vào túi quần
. Báo hại em đi về nó kêu inh ỏi luôn, về chỗ thay lốp êm gắn cảm biến vào mà cũng lười chả thử , tuy nhiên sau 4 tháng sử dụng thì thấy báo 3 lần trúng cả 3(2 lần dính đinh, 1 lần cho mượn xe các bác bơm căng quá làm em nó la hét om sòm), với lại có nhảy hay không lâu lâu bác để ý là biết liền mà (vì chạy 1 lúc là nó tăng nhiệt, tăng áp suất) .

Hạng B2
31/1/07
301
8
18
Cụ đang dùng hàng Made In Taiwan mà
Tất cả cảm biến và bộ thu đều sản xuất tại TAIWAN
Em không có ý chê hàng TÀU, nhưng có lẽ mọi người đồng ý là hàng TÀU chất lượng VÔ CHỪNG

shpy nói:
Đúng là lạ thật.Em lắp cái TPMS 1 năm nay (loại có màn hình 5" cảm biến, có GPS. Mà Vietmap crack nên em phải đi mua lại bản xịn để dùng !) thì cái TPMS báo chính xác cho em mấy lần. Em chỉnh cho nó mà <1.8bar và >60oC là sẽ báo. Khi báo nó la inh ỏi luôn. Ra xem thì mắt mình thấy bánh vẫn vậy, nhưng dùng đồng hồ cơ thọt vào đo thì đúng là xẹp, quay bánh thì thấy dính đinh.

Mà chỗ đó làm ăn láo ha. Thiết bị an toàn mà còn bảo "lần sau hỏng em đổi cho cái khác" ! Mịa, lần sau nó lại hỏng thì chủ nhân của nó có bị hư hại thêm cái gì không?!
Mà nghiệt nỗi bánh sau mà xẹp thì ít biết lắm, nhất là mấy xe chạy đầm. Chứ bánh trước xẹp thì quá dễ rồi.

mx1 confirmed
Hạng B2
6/11/12
325
146
43
Hàng Tàu cũng có nhiều loại mà, có điều tai tiếng quá nhiều

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Cảnh báo điện tử làm quái giề, chịu khó nhét cái đồng hồ đo mỗi khi đi đâu xa, còn trong thành phố thì dòm dòm ngó ngó là được òi!

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Xài hàng Tung của thì hên xui thôi. Em xài The Third Eye mấy năm rồi rất an tâm

Hạng B2
13/11/12
152
206
58
làm ăn kỳ hóa. trong này có nick ảo củng hành nghề này, quy tính lém.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Các bác lắp cái 3eye của bác Phuongcarall cung cấp đi. Em xài thấy báo chính xác lắm và nó cũng đã cảnh báo cứu nguy em mấy phen rồi. Nói chung đáng để đầu tư.

Hạng D
21/6/10
1.661
745
113
Third eye cũng hên xui, em xài 1 bộ hư, thay 2 bộ khác cũng không chạy, cuối cùng đổi qua hàng Tung Của rẻ bèo lại chạy ngon lành. Tóm lại là hên xui toàn tập.