Hạng B2
16/8/08
183
1
18
Đây là thông tin cấp nhật phần mềm điều khiển cho xe Carens máy dầu:
Một số xe Carens máy dầu động cơ D 2.0 có hiện tượng "do dự - hesitation" khi tăng tốc, đặc biệt là khi xe đang chạy chậm ở số thấp. Nguyên nhân là do việc điều khiển va tuần hoàn khí xả ERG không tốt. Biện pháp khắc phục là cập nhật phần mềm mới cho hộp điều khiển. Ngoài ra, do chất lượng dầu diesel ở Việt nam không tốt nên cũng hay làm kẹt van này. Các bác nhớ yêu cầu thợ làm sạch luôn van này nhé.

Hạng B1
22/5/08
95
0
0
Ha Noi
hi bác,
Làm sao biết xe CR đang sử dung ECM và ROM ID nào ?
Nó nằm ở đâu
thanks

Hạng B2
17/11/06
160
0
16
www.siffco.com.vn
ca_ce nói:
hi bác,
Làm sao biết xe CR đang sử dung ECM và ROM ID nào ?
Nó nằm ở đâu
thanks

Cái này biết cũng chỉ để tham khảo thôi bác ạ vì có biết mình cũng có làm được đâu. Tốt nhất mang xe vào hỏi thợ.

Hạng B1
22/5/08
95
0
0
Ha Noi
hi bác,
Đúng là phải mang vào thợ mới updated FW rồi nhưng tôi muôn kiểm tra
- xem xe mình co cần làm không
- nếu cần ghi luôn lên đây và complain Trường Hải luôn vì không làm tốt, vì nếu có lỗi cân chủ động lên hệ - thông báo với khách hàng chứ
Cảm ơn các bác

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
Xin hỏi xem mã số hộp trợ lực lái ở đâu vậy? Xe Kia Forte. Đến garage nào để cập nhật FW?

Xin hỏi thêm là đèn két nước báo màu xanh mỗi buổi sáng khởi động máy, sau đó khoảng 5p thì tự tắt. Két nước đã kiểm tra vẫn bình thường. Mình bật ODO kiểm tra thì thấy đồng hồ nhiệt tăng dần từ HOT lên vị trí giữa, khi đến giữa thì ko báo đèn xanh nữa. Xe của bạn mình thì ko bị tình trạng này. Trong ngày thì hoàn toàn ko thấy báo gì, chỉ có khởi động vào buổi sáng mới bị.

Cám ơn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/7/18
3
0
1
37
Thay cụm trợ lực điện xe ki a cerato 2010 bao nhiêu hả cụ .01678386960