Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Ở VN ko giống US đâu bác, gara ngoài làm gì có code màu sơn :D
Vấn đề là code màu, bạn tưởng là cùng màu nhưng thật tế không phải

Link về code màu nằm Toyota

Theo lý thuyết thì code màu Toyota ,ngay cạnh cửa tài (các bạn thử kiểm tra xem sao) , nó có C/TR sau đó là code màu, bạn xem thử bao nhiêu .... màu thì biết tại sao cần có code màu

Hạng D
8/5/16
1.251
837
113
Vấn đề là code màu, bạn tưởng là cùng màu nhưng thật tế không phải

Link về code màu nằm Toyota

Theo lý thuyết thì code màu Toyota ,ngay cạnh cửa tài (các bạn thử kiểm tra xem sao) , nó có C/TR sau đó là code màu, bạn xem thử bao nhiêu .... màu thì biết tại sao cần có code màu

Cái này là code màu của nhà máy sản xuất bác ạ.
Ý bác chủ thớt muốn sơn màu mới cơ

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Cái này là code màu của nhà máy sản xuất bác ạ.
Ý bác chủ thớt muốn sơn màu mới cơ
Đồng ý nhưng phải lấy mã màu dán ở đâu đó, nếu như có tai nạn làm lại dàn đồng sơn sửa thì nó giống .... chó đốm ngay , tôi chắc luôn

Hạng D
29/5/09
3.834
8.464
113
Ở vn thợ sơn pha theo kinh nghiệm anh ơi. Chứ xe đi 1, 2 năm, pha theo bảng màu nó trớt wớt hà.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Ở vn thợ sơn pha theo kinh nghiệm anh ơi. Chứ xe đi 1, 2 năm, pha theo bảng màu nó trớt wớt hà.
Bạn thử màu sẽ biết ... đừng nói màu kh có code .. do đó bạn muốn chơi màu riêng biệt thì phải có code, có tai nạn là thành xe đốm ngay ... bạn có thể hỏi các bác bên bắc mỹ hay tây âu về xe sẽ hiểu tại sao có code màu, bạn thử đi rồi biết .. chó đốm thế nào

• Like
Reactions: CD2345
Hạng D
29/5/09
3.834
8.464
113
Bạn thử màu sẽ biết ... đừng nói màu kh có code .. do đó bạn muốn chơi màu riêng biệt thì phải có code, có tai nạn là thành xe đốm ngay ... bạn có thể hỏi các bác bên bắc mỹ hay tây âu về xe sẽ hiểu tại sao có code màu, bạn thử đi rồi biết .. chó đốm thế nào
[/QUÔTE]
E nghĩ code màu nó. Giúp cho thợ sơn rất nhiều. Sơn dặm cho xe không bị đóm phụ thuộc vào tay nghề pha màu của. Thợ.

• Like
Reactions: K.Hiep
Tập Lái
18/5/17
1
0
1
36
View attachment 2343586

Chào các Bác!

Chuyện là em đang muốn đổi màu nguyên con cho chiếc Ranger xls 2017 của em. Màu gốc xe em là xanh thiên thanh, trên cà vẹt chỉ ghi đúng 1 chữ “xanh”. Em tìm trên giấy đăng kiểm cũng ko có ghi màu.

Nay em muốn sơn lại nguyên con màu xanh rêu, nếu vậy cái cà vẹt này có cần phải đổi ko?

Sẵn cho hỏi thêm là chi phí đổi màu nếu tự đi làm có khó khăn gì không? Và chi phí cho việc đổi màu sơn xe là bao nhiu ạ?

Cảm ơn các Bác trước ạ

*Ảnh minh họa
bác lên màu xe sao rồi. cho a em chiêm ngưỡng với ạ

View attachment 2343586

Chào các Bác!

Chuyện là em đang muốn đổi màu nguyên con cho chiếc Ranger xls 2017 của em. Màu gốc xe em là xanh thiên thanh, trên cà vẹt chỉ ghi đúng 1 chữ “xanh”. Em tìm trên giấy đăng kiểm cũng ko có ghi màu.

Nay em muốn sơn lại nguyên con màu xanh rêu, nếu vậy cái cà vẹt này có cần phải đổi ko?

Sẵn cho hỏi thêm là chi phí đổi màu nếu tự đi làm có khó khăn gì không? Và chi phí cho việc đổi màu sơn xe là bao nhiu ạ?

Cảm ơn các Bác trước ạ

*Ảnh minh họa
bác nên đổi màu sơn theo thủ tục, chứ đừng nên tự ý đổi bác nhé. khi bị kiểm tra thì không thể xác minh được bác nhé. Đủ thủ tục - đúng giấy tờ lưu thông an toàn an tâm nha bác