Hạng B2
11/11/12
179
105
43
Thưa các bác, tình hình là em đã mày mò tìm hiểu nhưng túm lại là chả hiểu gì về đèn đóm xe cả. 2 năm nay kể từ khi lấy chiếc Sonata 2013 đến giờ em vẫn sống trong cảnh căng mắt nhìn đường vao ban đêm (do đèn xe có vẻ tối). Nay em quyết định chơi phát độ đèn làm sao cho nó sáng lên, nghe các anh bảo là độ bi xenon gì gì đó. Các bác nào 4 zấn hoặc đã cải thiện tình hình chiếu sáng của Sonata thì cho em xin lời khuyên và hướng dẫn ạ.

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Thưa các bác, tình hình là em đã mày mò tìm hiểu nhưng túm lại là chả hiểu gì về đèn đóm xe cả. 2 năm nay kể từ khi lấy chiếc Sonata 2013 đến giờ em vẫn sống trong cảnh căng mắt nhìn đường vao ban đêm (do đèn xe có vẻ tối). Nay em quyết định chơi phát độ đèn làm sao cho nó sáng lên, nghe các anh bảo là độ bi xenon gì gì đó. Các bác nào 4 zấn hoặc đã cải thiện tình hình chiếu sáng của Sonata thì cho em xin lời khuyên và hướng dẫn ạ.
Em thấy cái đèn pha của Sonata vì lý do tạo hình thẩm mỹ nên dẹt lét, vì vậy gắn bóng tăng sáng cũng ko cải thiện bao nhiêu, đèn chiếu gần thì lại quá ok gòi! Như vậy nếu mình thay đèn HID chiếu gần bằng 1 bộ bi-xenon thì khi dùng đèn chiếu gần sẽ như cũ, nhưng khi chuyển sang chiếu xa sẽ là 4 bóng luôn! Đảm bảo sáng rực!

• Like
Reactions: Azera
Hạng B2
11/11/12
179
105
43
Em thấy cái đèn pha của Sonata vì lý do tạo hình thẩm mỹ nên dẹt lét, vì vậy gắn bóng tăng sáng cũng ko cải thiện bao nhiêu, đèn chiếu gần thì lại quá ok gòi! Như vậy nếu mình thay đèn HID chiếu gần bằng 1 bộ bi-xenon thì khi dùng đèn chiếu gần sẽ như cũ, nhưng khi chuyển sang chiếu xa sẽ là 4 bóng luôn! Đảm bảo sáng rực!
Bác xe_chuong_ga đã thay bộ bi-xenon chưa ạ? Không biết có bác nào thay zồi và chia sẻ kinh nghiệm cũng như rổ giá giúp em với

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Bác xe_chuong_ga đã thay bộ bi-xenon chưa ạ? Không biết có bác nào thay zồi và chia sẻ kinh nghiệm cũng như rổ giá giúp em với
Em chưa thay bác ạ…Vì em ít dùng pha lắm, trong khi cos nó lại quá ngon rồi….Đèn pha thì em thay bóng nguyên bản bằng H7 Philips Diamond Vision thấy cũng tạm tạm…..

Hạng B2
10/8/14
158
73
28
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
à còn một vấn đề nữa em muốn chia sẻ cùng các bác về vụ đèn.
em làm về sơn xe.có nhìu bác oser qua e sơn mâm, có nhờ e giái quyết vụ đèn xe bi đục. do đã mở bung choá đèn để chế gương cầu.
theo kinh nghiem của em dù bang cách nào đi chăng nữa,1 khi choá đèn đã mở ra thi khi ráp lai chắc chắn sẽ bị đục.càng về sau càng đục vàng và ít hay nhiều thôi.dù vài bác đã khang định mở bang máy gì đó.trong trường hợp đó em chỉ tư vấn giờ muốn về zin cũng ko dep như zin,nên em sơn đen khói choá đèn cho mấy bác oser đó.
nên anh em cân nhắc trước khi làm choá đèn nha.

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
à còn một vấn đề nữa em muốn chia sẻ cùng các bác về vụ đèn.
em làm về sơn xe.có nhìu bác oser qua e sơn mâm, có nhờ e giái quyết vụ đèn xe bi đục. do đã mở bung choá đèn để chế gương cầu.
theo kinh nghiem của em dù bang cách nào đi chăng nữa,1 khi choá đèn đã mở ra thi khi ráp lai chắc chắn sẽ bị đục.càng về sau càng đục vàng và ít hay nhiều thôi.dù vài bác đã khang định mở bang máy gì đó.trong trường hợp đó em chỉ tư vấn giờ muốn về zin cũng ko dep như zin,nên em sơn đen khói choá đèn cho mấy bác oser đó.
nên anh em cân nhắc trước khi làm choá đèn nha.
Mở ra là nó cho vào lò hấp ở 130-150 độ C trong 1 thời gian, chắc do vụ này??? Còn đèn xe chạy ok rồi, tự nhiên mang ra cho nó “đục đẽo”, lại còn mất 1 mớ xèng nữa!!!!:3dnhiumay:

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
10/8/14
158
73
28
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vấn đề không phải do hấp nhiệt,mà do minh dán lại sẽ không bao giờ khít như zin.và khi bị mưa hay rửa xe,gio bụi ám từ từ vô nó vàng,đục chóa bên trong là coi như thua hết cứu

Hạng B2
11/11/12
179
105
43
Em cũng kg nghĩ sẽ chọc ngoáy lung tung a. Sau khi tham khảo các bác, em có 2 option:
1. Dư tiền, em ship luôn 1 bộ zin bi xenon của nó ở korea về, tính toán sơ thiệt hại khoảng 20-25 chai. Mua về gắn, cất cái zin đi
2. Nâng cos cao lên chút giống bác baadboy, chỉ sợ khi đi đăng kiểm, nó lại hạ thấp xuống lại