Tập Lái
21/11/10
7
0
0
Mọi người chỉ giúp cách mắc đầu cd của xe corrolaEm mới đc cho 1 con đầu zin của xe corrolla tuy so voi thòi đại này là cổ lỗ sỹ nhung em vẫn cho nó là quý vì nó còn chức năng mp 3 và cd fm nhưng em ko biết mắc nó ra sao có 2 vấn đề muốn đc các bác chỉ giáo
1 là phiền các bác chỉ giúp đường vào, ra của em nó ( điện vào , âm thanh ra ( có thể chỉ cách ra dây 3.5mm hoặc ra dây loa thuòng cũng dc
2 có thể share cho em cai manunal của con đầu này đc ko(nói chung em muốn có thể dùng nó khi dùng ở nhà cho điện 220v nên cần tìm hiểu như thế hoặc em muôn lắp cho dòng xe khác nên muốn biết  các dắc và chân của nó
thông tin về em nó như saunó có 1 cái temTOYOTA 86120-52710 - FH -M8207ZTDC 12VFrequency range am 532-1,602khzfm 87.5- 108.0mhzmanufacture under license from dolbylaboratories " dolby......
SPEC NO XN/Q1SERIAL NO GLTM027124Q1
PIONEEER CORPORATION
made in thailand

sau gáy nó có 4 cái dắc đực 2 cái bên trái 2 cái bên phải
2 cái bên trái gồm : 1 dắc kim đực 20 chân 1 dắc kim đc 12 chân cả hai ko đánh số ở chân2 cái bên phải gồm : 1 dắc lá đực 10 dắc lá ko liền mạch có đánh số từ 1-9 dắc còn lại là dắc lá 6 chân có đánh số twf 1-6 nhưng dắc thứ 3 ko có số 3

Các bác chỉ giúp em vị trí chân dắc cách mắc đầu cd của em corrolla (điện vào ra

Các bác chỉ giúp em vị trí chân dắc cách mắc đầu cd của em corrolla (điện vào ra

Tập Lái
21/11/10
7
0
0
ôi cám ơn bác nhé để em sửa lại cái hình ảnh cho chuẩn up lại cho hình cho bác cái bác xem lại zắc cho em cho nó chuẩn hơn vì nó đánh số mà mà ko cần cắm ăng ten hả bác

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/11/10
7
0
0
bác đừng trách em nhiều chuyện và ngu dốt nha
em muốn hỏi ngoài cắm loa và điện vào thì còn cần ăng ten thì cắm ở lỗ nào bác và ký hiệu acc 12v acc tức là cực dương điện 1 chiều(mình đấu vào dây dương bình ắc quy phải ko ạ)phải ko ạ và 12 v b tức là dây đen tức dây mas phải ko ạ

em up lại cho bác 2 cái hình mong bác xem lại giúp em rồi phán câu nữa cho em đỡ run chứ em sợ lóng ngóng lắp vào khói bốc ra lại toi
Cám ơn bác nhiều

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/11/10
7
0
0
em đã đấu thử dây ở vị trí số 4 ((tức dây màu đỏ)vào dây mas acquy xe máy và dây ở vị trí số 3 (tức dây xám lông chuột)vào dây lửa mà ko có tín hiệu gì cả(em chưa đấu ra loa)

Tập Lái
21/11/10
7
0
0
dạ thưa các cụ em đã tìm đc mạch hd lắp rồi ạ nhg ko hiểu ký hiệu nó ra sao mong các bác giải thích giúp với ạ

[/QUOTE]

Tập Lái
21/11/10
7
0
0
dạ thưa các bác tình hình em l;ắp đc em nó rùi nhg nhiễu sóng quá chỉ bắt đc hai kênh 90mhz và 91 mhz và chưa bít lưu kênh nhờ các bác chỉ giúp thêm.Em ở nhà cũng có sẵn 1 cái ăng ten rút ra rút vào nhỏ= cái bút rút ra max dài đc 1.5m mà chưa bít đấu dây ra sao đấu vào cổng nào ở đầu cd thì bít rồi nhưng đấu từ ăng ten ra thi chỉ có 1 dây thôi a