Tập Lái
20/10/23
4
3
3
41
Em dc cho bộ speedlock ( tự động chốt cửa theo tốc độ ) bộ này phải chích dây ra đấu , trong đó phải nối với dây VSS( dây tốc độ dưới đồng hồ taplo) e ko biết nó là dây nào trong cái giắc đồng hồ taplo, bác nào biết chỉ giúp e nó là dây màu gì hoặc số vị trí trong giắc dc ko ạ, e cảm ơn.

Nhờ các bác chỉ giúp em dây VSS xe Innova 2015
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi and VitaraV6
Hạng F
29/10/16
11.587
22.242
113
Pháp
Nếu bác nếu cáp độ thì em không biết ... cứ chưởi nha .....
Thật tế cũng chẵng biết bác muốn gì, mục đích gì để cho tư vấn
Chưa nói là bác độ gì chế gì cà ....
VSS là gì bác, phài là verified security section ...

Em thú thật là thua với các bác bác admin chấp nhận những bài nầy

Tập Lái
20/10/23
4
3
3
41
Xin lỗi bác vì e nói chưa rõ.Em độ thêm bộ lock cửa theo tốc độ.Bộ này có 1 dây nối với dây tốc độ ( VSS - Vehicle speed sensor ).Cái dây đó nó ở cái giắc nối với đồng hồ taplo mà e chưa tìm dc.Cảm ơn bác!

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng F
29/10/16
11.587
22.242
113
Pháp
Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com
Vậy ở trong xe có lock điện được không ?
Xem thữ xe có chức năng (ẩn) nầy không rồi tính độ hay không nên độ, vì nhiều khi nó có rồi, độ thêm sẽ làm hỏng và phá xe (ECU).Sau đó lên trên mạng hỏi thì quá muộn
em nhớ hình như có cái cục khoá cửa tự động dùng cắm vào cổng OBD và đi tầm 10-20km/h là chúng tự động khoá ak bác.,.,.,,mục này lên LAZADA tìm sẽ ra nhìu

Hạng F
29/10/16
11.587
22.242
113
Pháp
em nhớ hình như có cái cục khoá cửa tự động dùng cắm vào cổng OBD và đi tầm 10-20km/h là chúng tự động khoá ak bác.,.,.,,mục này lên LAZADA tìm sẽ ra nhìu
Có bác ạ ...
Thử vào xem rồi quyết định

Hạng F
29/10/16
11.587
22.242
113
Pháp
Vâng e cảm ơn các bác.
bác cứ chế độ không đúng hãng, và từ "không rõ nguồn gốc" thì em không dám khuyên ... độ tứ tung,n mắc công rơi xuống nước ... cửa mở không ra ... Em không khuyên chế độ không chính hãng và nhất là "không rõ nguồn gốc"

• Like
Reactions: congthanhtnt
Hạng B2
9/12/19
462
475
63
các xe toy hiện tại khi chạy trên 20km/h là kích hoạt chế độ auto lock.
và các xe bản thiếu sẽ không có tính năng này.

nếu xe bác không có, thì em khuyên nên mua bộ cắm vào cổng OBD cho khỏe, đỡ phải can thiệp vào "cảm biến" tốc độ, rất ư là phiền toái.
vì em đã bị "phiền toái" này nó hành,
số là xe nhà em, có chức năng auto-lock nguyên bản theo xe, nhưng lâu ngày các tiếp xúc kém, dẫn đến không tự động lock cửa.
Ban đầu em nghĩ đơn giản hư thì kệ mịe nó, nhưng "chính nó" là em "teo dé" khi đi trên cao tốc Phan thiết xe báo lỗi động cơ liên tục, làm chuyến đi mất cả vui, vì chả biết xe mình bị gì, hễ tắt máy và đề lại thì hết, nhưng đi trên 70km/h thì báo lỗi động cơ.

kết thúc chuyến đi là đem vào đại lý toy cho họ kiểm tra, hết 1,5 ngày mới lòi ra bệnh "auto-lock không khóa cửa dẫn đến cảm biến ga báo lỗi ở dãy tốc độ 70km/h trở lên"

• Like
Reactions: congthanhtnt