Hạng B2
15/6/17
137
796
98
@Thích BMW comments của a rất có chất lượng về kĩ thuật và có nghiên cứu ko như mấy thằng cứ nghiêm trọng hoá mấy vấn đề tào lao

Anh hỏi anh ấy coi con aruba đó bao nhiêu tiền, rồi em vác con wifi giá rẻ 1.7Gbps cho anh coi.
Bợ đít nhau rất tốt, nhưng anh cũng nên tìm hiểu kĩ thuật giá thành chứ nói vuốt đuôi thế hay ho gì ;)

• Like
Reactions: Q74M
Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
Anh hỏi anh ấy coi con aruba đó bao nhiêu tiền, rồi em vác con wifi giá rẻ 1.7Gbps cho anh coi.
Bợ đít nhau rất tốt, nhưng anh cũng nên tìm hiểu kĩ thuật giá thành chứ nói vuốt đuôi thế hay ho gì ;)
trước hết mình cũng like cho a 1 cái vì đã quote comment,về khoản Aruba để Thích nó dả nhời a vì mình ko biết(ở nhà dùng Mesh Google a ạh).Mình nhận định từ cả 1 quá trình đọc comment chứ ko phải từ topic này mà khen và mình cũng xin dừng với a ở đây luôn

Hạng B2
15/6/17
137
796
98
trước hết mình cũng like cho a 1 cái vì đã quote comment,về khoản Aruba để Thích nó dả nhời a vì mình ko biết(ở nhà dùng Mesh Google a ạh).Mình nhận định từ cả 1 quá trình đọc comment chứ ko phải từ topic này mà khen và mình cũng xin dừng với a ở đây luôn

Vậy anh là 1 fan cuồng của anh ấy nên cái gì cũng đúng còn người khác góp ý là thằng tào lao. Ok đã hiểu thêm về phong cách của anh. Em cũng dừng và cũng ko dám quote 1 bài nào của anh và anh ấy.

Hạng B2
24/9/13
125
4.586
93
Hiệu e ghi rõ rồi đó a, Amcrest nó pan to zoom duoc nữa, zoom to len đó. E thấy có bộ này ngon nè
Từ trong ngành CCTV nó gọi là Pan Tilm Zoon viết tắt là PTZ camera chứ không phải pan to zoom nhé bác.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
Nhân tiện mình mua mấy cái cam Dahua nội địa China có 1 cái chập chờn mấy a biết chỗ nào giúp sửa được chỉ phát

Hạng D
21/10/08
3.646
70.092
113
Miền Không Xác Định
Phần bôi vàng xưa rồi anh, thiết bị wifi ngày nay có thể tải 100 cái Cam IP Wifi mà vẫn ổn,
Bác chủ thớt đi dây mạng từ Modem/SW đến các vị trị đặt TV để sau này sử dụng IPTV không bị kéo dây nổi. Hệ thống mạng Internet đi CAT 7 đón đầu mạng LAN 5Gb và 10Gb, Wifi thì Mesh không dây hoặc Fast roadming có dây (ưu tiên Fast roadming), Wifi chuẩn 802.11AX là không thể bỏ qua. Camera wifi cho tiện và đỡ dây nhợ.
Mua loại cable LAN này cho yên tâm.
View attachment 2021598
Anh ỷ có wifi Aruba rồi muốn nói gì nói :D. Trong này chỉ chừng chục anh xài router đàng quàng :D. Thời này mà còn Tplink741, rồi thì Xiaomi 300k còn khen rối rít mà cứ đòi camera ip wireless cho cố vô :D.

Hạng B2
21/11/13
233
5.118
93
Anh ỷ có wifi Aruba rồi muốn nói gì nói :D. Trong này chỉ chừng chục anh xài router đàng quàng :D. Thời này mà còn Tplink741, rồi thì Xiaomi 300k còn khen rối rít mà cứ đòi camera ip wireless cho cố vô :D.
Anh nhầm rồi, em đã từng dùng TP-Link 841, Totolink 2004AS, 3002RU, N300RE và hiện giờ vẫn còn giữ. 7 cái cam Wifi 720P và 1080P vẫn vô tư. Thực tế cam chiếm băng thông rất ít. Em dùng NAS Fake XPenology cài SS để ghi hình nên xem lưu lượng thấy không nhiều đâu.