Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Hãng chỉ kiểm tra và đối chiếu với km theo sổ bảo hành, nếu tua lại thì hãng chỉ phát hiện được so với sổ bảo bảo dưỡng. Nếu không bảo dưỡng thì chịu.
Một số xe khi tua đồng hồ phải thay nguyên con chip trên táplo chỉ ODO, nếu tua lại thì phải thay và dấu mối hàn thay chip không như trên bản bo mạch riêng, thợ chuyên nghiệp thì kiểm tra được.

Hạng B1
15/1/11
83
3
8
Sài Gòn
laixehainam nói:
Nếu xe đó bảo dưỡng thường xuyên trong hãng thì sẽ lưu lại số Km mỗi lần vào bảo dưỡng bác ah! <span style=""color: #ff0000;"">Vì vậy họ bao kiểm tra là tới hãng</span>, nếu quen biết hoặc cho chút tiền sẽ ra tiểu sử của xe! Nếu số km cứ tăng dần và không có biểu hiện lạ thì xe đó 90% là ko tua km! Theo e biết là như vậy!
Tùy theo lương tâm người bán thôi, ví như trường hợp mua bán không trung thực ông này thì bó tay

Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
F1racer nói:
Hãng chỉ kiểm tra và đối chiếu với km theo sổ bảo hành, nếu tua lại thì hãng chỉ phát hiện được so với sổ bảo bảo dưỡng. Nếu không bảo dưỡng thì chịu.
Một số xe khi tua đồng hồ phải thay nguyên con chip trên táplo chỉ ODO, nếu tua lại thì phải thay và dấu mối hàn thay chip không như trên bản bo mạch riêng, thợ chuyên nghiệp thì kiểm tra được.
Ké tí . Có theo dõi dù o sát sao , đồng hồ km của xe chạy nhanh hơn hành trình thực tế . Đại khái theo dõi 850 km nó chạy 1000

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Không thể kiểm tra được Km đã tua ,em đã đi coi 3 xe cũ và vào hãng đều lắc đầu ,mua xe cũ thì chịu thôi bác ,trừ khi người bán lưu lại chi tiết quá trình bảo dưỡng có km đã đi và đã bảo dưỡng ,xe em thì luôn lưu chi tiết km bảo dưỡng có mộc của Hãng từng lần bảo dưỡng ,để sau bán xe cho minh bạch.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
e tưởng KT đc thì đem chiếc vios mua nhằm taxi của e xem coi e nó đã đi thực tế mấy trăm ngàn rồi. lúc mua k bit thấy 39.000 quá mê luôn.

Hạng B1
19/6/12
82
6
8
ngidinh nói:
e tưởng KT đc thì đem chiếc vios mua nhằm taxi của e xem coi e nó đã đi thực tế mấy trăm ngàn rồi. lúc mua k bit thấy 39.000 quá mê luôn.
Hix..bác xui quá, taxi hoàn lương thì odo của nó chắc vài trăm ngàn mà nó tour lại cũng mệt mõi thật. Mà thôi chẳng thà mình không biết bác ạ, biết được odo thật thì đau lòng thêm thôi.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
chạy nhiều mà cái máy xe e nó còn sạch sẻ lắm ? k xì dầu mỡ gì hết đó, cái ron chổ rãnh còn liền lạc lắm chắc chưa làm máy quá

Hạng B2
3/10/12
465
2
18
Em nghe nói là xe Ford khó tua lại Odo nên khi mua FOrd thì khá là yên tâm về km.

Hạng B2
8/2/12
145
3
18
52
Citi® nói:
Em nghe nói là xe Ford khó tua lại Odo nên khi mua FOrd thì khá là yên tâm về km.

Em đọc ở đâu đó thì Ford chỉ có dòng Escape là không tua được bác ạ.

Hạng B1
19/6/12
82
6
8
agriviet nói:
Citi® nói:

Em đọc ở đâu đó thì Ford chỉ có dòng Escape là không tua được bác ạ.
Không hiểu sao hãng xe không lock odo lại luôn nhỉ ? Chứ để mấy thầy bà can thiệp được chúng tua tùm lum. Em nghe nói xe cao cấp không thể tua được odo vì ECU sẽ báo lỗi không biết có phải không, vì trước giờ em chưa rờ được xe cao cấp. :D