Tập Lái
17/5/13
18
13
3
Đâu ra giá mềm vậy bác, bèo lắm cũng 590tr đó.

@ bác chủ: em có chạy qua dòng civic này rồi nên cũng biết sơ sơ, bác có hỏi 2.0 At giá bao nhiêu đúng ko, theo em 2.0 AT đời 2k8 giá nằm trong khoảng 530tr thôi, xe đẹp thì có thể hơn xíu, mua xe cũ bác đừng quan tâm giá lắm, nên quan tâm xe trước, xe giá mà rẻ quá thì nguy hiểm. Trên diễn đàn mình cũng có nhiều bác đang bán đó bác, nếu mua thì mua 2.0 AT luôn nhé, mâm lớn, có cửa sổ trời, sang số trên vô lăng chạy hay hơn, giá cũng ko hơn 1.8AT là mấy, có cửa sổ trời đi rất thích.
Dòng này đi xăng cũng khá là tiết kiệm, 2.0 đường trường tầm khoảng 12l thôi, nội thành ko so sánh được.
Nếu mua dòng này bác nên mua màu đen hoặc bạc thì lâu xưa nhất, màu đen đi thì vip sang, màu bạc bình dân ko xưa.
Có 1 chiếc ở Biên Hòa đang kêu 525tr mà ko biết bán chưa đó bác, bác tìm trên mục mua bán thử xem.
Tầm 500tr thì xe này quá ngon rồi, chỉ có tội là ồn xíu thôi, mua về có tiền làm cách âm cũng đc ko sao, chứ tầm tiền này xe nào cũng ồn cả, kể cả Altis 2011 chạy cũng ồn kinh khủng.
Với lại bác mua đừng quan trọng lắm km đi bao nhiêu cây, tua được hết bác ạ, quan trọng là dẫn người quen biết coi xe, xe k đâm đụng ngập nước thủy kích, với lại xem chủ cũ nữa, giấy tờ pháp lý minh bạch là ok quất thôi.
Chứ tầm tiền này ko mua Civic cũng k mua đc xe nào ngon hơn đâu bác ạ.
Chúc bác mau có xe mới nhé.
Vài ý kiến riêng của em thôi nếu k đúng các sư huynh bỏ qua dùm.

Bác speedit nói hơi quá vụ đường trường 2.0 mà 12l/100km là hơi oan cho civic 2.0 nhé! Xe e 6/2008 chạy gần 60k mà chạy đường trường SG-PT, SG-NT, SG-VT,,,chưa bao giờ quá 8.5l/100km.