Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Của em bị gãy 1 đoạn này (bên dưới lò xo) nên khi kéo tay gạt ra, nó không kéo lẫy khoá hộc đồ xuống nên hộc đồ sẽ ko mở được, các bác có biết chỗ nào bán ko nhỉ, hay là có thể dùng keo con voi dán lại được ko? Thks các bác
Các bác cho em hỏi có chỗ nào bán tay gạt kéo lẫy mở hộc đồ bên phụ Mondeo 2005 ko?

Thêm tấm nữa cho các bác hình dung nó nằm mở đâu nè
Các bác cho em hỏi có chỗ nào bán tay gạt kéo lẫy mở hộc đồ bên phụ Mondeo 2005 ko?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/1/11
20
0
0
axim_x50v nói:
Của em bị gãy 1 đoạn này (bên dưới lò xo) nên khi kéo tay gạt ra, nó không kéo lẫy khoá hộc đồ xuống nên hộc đồ sẽ ko mở được, các bác có biết chỗ nào bán ko nhỉ, hay là có thể dùng keo con voi dán lại được ko? Thks các bác

Bác dùng keo 502 + đầu lọc thuốc hoặc cát mịn. Dùng keo 502 cố định chỗ gãy. Xé đầu lọc thuốc thành sợi đặt dọc theo chỗ gãy. nhỏ keo 502 lên. dùng tăm đè nhanh lên sợi lọc cho tiếp xúc tốt với chỗ gãy. đợi khô. xong.

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Thks bác LoveMon nhé, nếu bác bên q.7 thì mời bác cf chém gió, he he

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Cứ keo 502 + đầu lọc thuốc lá là ok. Cứng lắm, khó mà gãy lại được nếu làm kỹ. Chú ý khi nhỏ keo vào đầu lọc thuốc thì nó phản ứng rất nóng, có thể phỏng tay nếu chạm phải. Khói thoát ra rất cay, chắc là độc lắm , nên cẩn thận nha bác.

Hạng C
1/6/08
696
7
18
BVTTTW2
google.com.vn
dàn đồ nhựa nội thất của Mon, đến tuổi nó như cái răng rụng, giòn, rất dễ gãy vỡ, đồ hãng thì
. em cũng hay dán bằng 502+ lọc thuốc lá

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Đúng là điên đầu với mấy cái đồ nhựa của Mondeo. Xe em thì các chân mặt dưỡng gãy hết trơn. Phải chi có chỗ nào chuyên phục hồi mấy cái này, làm 01 lần luôn cho xong

cfc
Hạng B2
22/12/11
103
0
16
LoveMon nói:
axim_x50v nói:

Bác dùng keo 502 + đầu lọc thuốc hoặc cát mịn. Dùng keo 502 cố định chỗ gãy. Xé đầu lọc thuốc thành sợi đặt dọc theo chỗ gãy. nhỏ keo 502 lên. dùng tăm đè nhanh lên sợi lọc cho tiếp xúc tốt với chỗ gãy. đợi khô. xong.
Bác này nói chuẩn. Nhưng dán xong, lấy dao hoặc dũa gọt lạ cho đẹp bác nhé