Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
cn5 nói:
tranquochoang nói:
các bác cho em hỏi : đối với đường có 2 lane như quốc lộ 22 đi củ chi có bảng chia lane rõ ràng bên trái cho oto du lịch - các oto khác đi lane còn lại và khi tới ngã 3 ngã tư có vẽ sơn hướng dẫn cho du lịch đi thẳng + rẽ trái nhưng nhìn lên đèn thì lại thấy giờ bị lệch để ưu tiên rẽ traí . hỏi khi e đến đó thì e nên đứng đúng lane để chờ đèn hay sang lane kia ? em thì trước giờ vẫn đứng đúng lane dù có xe sau xin rẽ vì sợ nêú qua lane kia lại bị phạt cái tội sai lane nhưng đi với ông bạn thấy ổng toàn qua lane kia ổng nói đèn chia lệch ưu tiên rẽ trái thì phải nhường .Ai cũng phân vân quá mong các bác đã có kinh nghiệm giúp em với để xxx có thổi em còn lý sự đc . cám ơn các bác

Cái này giống y như đường dẫn vào cao tốc SG-Trung Lương khi gặp các ngã 4: e thấy phần lớn các xe cứ vào làn giữa khi làn ngoài cùng có mũi tên vừa đi thẳng, vừa rẽ trái! E thì thường đi luôn làn này và canh tốc độ sao cho khi đến ngã 4 là đèn xanh đi thẳng, không phải dừng lại ở làn này.

Như thế này là an toàn nhất .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Một lần từ Củ Chi về, thằng em uống nhiều ở bò tơ...Trời tối em cầm lái, nhức mắt vì chuyện rẻ trái và đi thẳng trên QL22, lúc thì móc hàm cho rẻ trái lúc thì phải chuyển làn...Cứ như uýnh đố nhau..lơ ngơ dể bị dzịn.

ủa máy bác nói đoạn nào vậy ta, mình có đi đoạn từ An Sương về Củ Chi một lần rồi mà, ở mấy cái ngã tư đúng là có đèn rẽ trái lệch pha với đèn đi thẳng, tuy nhiên mình thấy trên đoạn này có hai lane, lane xe con và xe tải (nói vậy cho gọn)tuy nhiên ở các ngã tư có đèn rẽ trái đó thì nó mở rộng về bên trái thêm 1 lane nữa, lane này có mũi tên chỉ rẽ trái mà, tổng cộng đoạn sát ngã tư thì có 3 lane, nên nếu mình đang đi lane xe con,đến ngã tư này mình đi thẳng, thì đèn xanh hay đèn đỏ gì mình vẫn đi ở lane của mình, đâu phải chuyển lane làm ji`,xe nào rẽ trái thì qua lane mở rộng đó.

Hạng D
16/8/07
1.904
613
113
53
Bài này của bác haichien nè, các bác xem thử nhé:
"Theo thứ tự quy định thì vạch sơn hay mũi tên trên mặt đường xếp sau thứ tự của các biền báo, biển hiệu lệnh và biển chỉ dẫn .

Hạng B2
23/4/10
119
1
0
44
Bìng Dương_ Lái Thiêu
Trong trường hợp này nếu trên lane trong cùng kẻ vạch cho đi thẳng và cũng cho rẽ trái thì bác có thể dừng xe thoải mái. Còn nếu mà lại có đèn ngang thì bác nên dừng xe ở lane ở giữa

Hạng D
16/8/07
1.904
613
113
53
Bác này bị dính nè:

Báo cáo sai phạm #5
solopidi Hạng C

Tổng số bài : 935 Điểm thưởng : 172 Tham gia từ: 3/5/2010 Trạng thái: offline
Trả lời bài viết này Quản lý đề mục

Re:Chú ý đường Cao tốc SG-TL : bắn tốc độ ban đêm - 06 09 2010 09:14:16 ( #6 )

theo ý em thì cao tốc trung lương phi 100km/h là vừa, không nên phi nhanh hơn các bác ơi. Nếu là ban đêm nữa thì nên đi đúng tốc độ

em 1 lần bị xxx chặn tại đoạn đường dẫn, chiều từ TL về SG, lỗi là đi lan ngoài cùng (bên trái) mà không rẽ trái. Mặc dù mũi tên là có thể đi thẳng hoặc rẽ trái nhưng lúc đó tối khoảng 7h em cũng chẳng muốn cãi, 2 xị nhanh gọn lẹ

Duyên là do trời định
Dẫu có là tri âm

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Vừa qua Cầu Bình Triệu 2, hướng từ Thuduc vào Saigon, phân 2 lane cho xe con vào trạm thu phí, nhưng khi lấn phải vào lane là xxx toét liền, *éo hiểu luôn, có bác đã nêu thắc mắc với 38 22 11 88, chờ phản hồi.

Hạng C
20/5/10
671
5
18
PhD nói:
Vừa qua Cầu Bình Triệu 2, hướng từ Thuduc vào Saigon, phân 2 lane cho xe con vào trạm thu phí, nhưng khi lấn phải vào lane là xxx toét liền, *éo hiểu luôn, có bác đã nêu thắc mắc với 38 22 11 88, chờ phản hồi.

Qua cầu BT2 mà vô được trạm thu phí? Qua cầu chỉ được 1 lane cho đến ngã nối co biển báo cho phép 2 lane đoạn này chừng vài chuc mét thôi

Tập Lái
2/2/10
46
0
6
Tom34 nói:
ủa máy bác nói đoạn nào vậy ta, mình có đi đoạn từ An Sương về Củ Chi một lần rồi mà, ở mấy cái ngã tư đúng là có đèn rẽ trái lệch pha với đèn đi thẳng, tuy nhiên mình thấy trên đoạn này có hai lane, lane xe con và xe tải (nói vậy cho gọn)tuy nhiên ở các ngã tư có đèn rẽ trái đó thì nó mở rộng về bên trái thêm 1 lane nữa, lane này có mũi tên chỉ rẽ trái mà, tổng cộng đoạn sát ngã tư thì có 3 lane, nên nếu mình đang đi lane xe con,đến ngã tư này mình đi thẳng, thì đèn xanh hay đèn đỏ gì mình vẫn đi ở lane của mình, đâu phải chuyển lane làm ji`,xe nào rẽ trái thì qua lane mở rộng đó.

có lane mở rộng thì vô tư rồi bác hehe bác để ý kỉ thì đường 22 đó chỉ có gần bx AS là ghi rõ ràng lane rẽ trái còn lại rất nhìu cái ngã 4 như em nói. thực ra e chưa bị vịnh vụ này vì em me đèn từ xa để đến nơi vừa đủ đèn xanh nhưng nghe mỗi người 1 ý nên post lên để các bác cho ý kiến đó mà mắc công vào 1 ngày đen thui nào đó bị vịnh mà mà mình lơ ngơ thì thiệt lắm :)

Hạng C
31/8/10
843
291
63
tranquochoang nói:
các bác cho em hỏi : đối với đường có 2 lane như quốc lộ 22 đi củ chi có bảng chia lane rõ ràng bên trái cho oto du lịch - các oto khác đi lane còn lại và khi tới ngã 3 ngã tư có vẽ sơn hướng dẫn cho du lịch đi thẳng + rẽ trái nhưng nhìn lên đèn thì lại thấy giờ bị lệch để ưu tiên rẽ traí . hỏi khi e đến đó thì e nên đứng đúng lane để chờ đèn hay sang lane kia ? em thì trước giờ vẫn đứng đúng lane dù có xe sau xin rẽ vì sợ nêú qua lane kia lại bị phạt cái tội sai lane nhưng đi với ông bạn thấy ổng toàn qua lane kia ổng nói đèn chia lệch ưu tiên rẽ trái thì phải nhường .Ai cũng phân vân quá mong các bác đã có kinh nghiệm giúp em với để xxx có thổi em còn lý sự đc . cám ơn các bác

Theo tôi được biết thì 1 biển hiệu giao thông có hiệu lực từ nơi đặt biển đến nơi có biển hiệu khác thay thế hoặc đến ngã 3 ngã tư tiếp theo. Vậy là khi nhìn thấy mũi tên dưới lòng đường nếu chỉ dành cho xe rẽ trái thì cái biển phân làn trước đó hết hiệu lực, bạn buộc phải chuyển làn. Còn nếu là mũi tên vừa dành cho rẽ trái vừa dành cho đi thẳng thì không phải chuyển làn.

Nhưng để cho chắc ăn, nếu đến chỗ rẽ mà đèn đi thẳng đỏ, đèn rẽ trái xanh mà bạn không rẽ trái thì nên chuyển làn sang phải để dừng chờ đèn, nếu dừng ở làn rẽ trái gây cản trở giao thông cho xe rẽ trái có thể xxx vẫn túm. còn đèn rẽ trái đang đỏ, đèn đi thẳng xanh thì cứ vô tư đi thẳng.

Khi đến ngã tư nên chú ý biển báo đầu bên kia ngã tư, nếu nó lại phân làn theo loại xe thì qua ngã tư sang bên kia phải chuyển trở lại làn xe của mình mà đi.