Hạng B2
21/6/13
388
373
63
Em chào các anh

Em xin kể lại sự việc sáng nay ngay trước cửa nhà em ở đường Võ Văn Kiệt khúc Q5 đường nội bộ khúc 1 chiều. Như mỗi buổi sáng đi lam thì em hay de 1 chiếc xe 7 chổ từ nhà ra rồi em mới lấy xe 4 chổ của em ra để đi làm. Sau khi em đã cho de ra chiếc 7 chổ ngay trước nhà rồi, tiếp tục chay xe em ra thì bất ngờ có 2 đồng chí chay xe đến quay phim các xe khách đối diện và quay phim luôn xe em ( trong lúc em đang chạy chiếc 4 chổ em ra). Em cố bấm còi nhẹ cho anh 2 đồng chí kia biết là em đang chạy xe từ trong nhà ra.

Em có chạy đến giải thích rất đàng hoàng cho 2 đồng chí kia biết là em đang de xe. 1 mình em ko thể nào điều khiển 2 chiếc 1 lúc đc. Và em nhận đc các câu trả lời rất mất lịch sự khi nói chuyện với người dân là : kệ ông, 1 mình ông 2 chén cơm thì chịu, nói chuyện với mây thằng này làm gì? Em hiểu là luật là luật nhưng làm gì cũng phải thấu tình đạt lý thì người dân mới phục. Đằng này mấy xe khách đậu đối diện chiếm hết đường xe thì ko phạt, lâu lâu thì quay phim cho có lệ.

Em xin hỏi các bác là trường hợp em lên giải trình em có camera của cty em quay lại ngay tại thời điểm đó, thì em đc quyền khiếu nại ko? Em xin các bác chỉ dẫn em thêm. Em cám ơn

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Mình không hiểu ý bác muốn nói/khiếu nại gì? Vi phạm dừng/đậu xe nơi cấm dừng/đậu?
Dù cách ăn nói của họ như thế nào (những vị cán bộ mình đã từng gặp 10 người thì 9 người ăn nói kiểu y như vo.hoc) thì vi phạm vẫn là vi phạm bác ạ, nếu những nhà mặt tiền đường ai cũng có lý do như bác chủ thì thật khó để mọi người tham gia GT qua khu vực như thế.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng B2
19/4/14
225
317
63
ý bác chủ là vầy, bác có 2 con xe, bác de con xe nằm ngoài ra rồi vào lấy con trong ra đi , sau đó sẽ đưa con xe ko đi vào lại trong nhà, xui là hôm đó phía nhà bác ko cho đậu xe ngoài đường ( ngày cấm bên này, ngày cấm bên kia ), nên bác bị quay phim ghi hình, lỗi đậu xe nơi cấp đậu, phạt 800k
ở thành phố lớn tại VN là vậy đó bác

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
ý bác chủ là vầy, bác có 2 con xe, bác de con xe nằm ngoài ra rồi vào lấy con trong ra đi , sau đó sẽ đưa con xe ko đi vào lại trong nhà, xui là hôm đó phía nhà bác ko cho đậu xe ngoài đường ( ngày cấm bên này, ngày cấm bên kia ), nên bác bị quay phim ghi hình, lỗi đậu xe nơi cấp đậu, phạt 800k
ở thành phố lớn tại VN là vậy đó bác
Vậy là họ phạt đúng mà, vì cấm đậu xe không quy định thời gian là bao nhiêu, miễn sao đủ diều kiện gọi là đậu xe (tắt máy xe + tx đã rời cabin).
Chia buồn cũng chủ thớt. :(

• Like
Reactions: volvo960
Hạng B2
21/6/13
388
373
63
Vậy là họ phạt đúng mà, vì cấm đậu xe không quy định thời gian là bao nhiêu, miễn sao đủ diều kiện gọi là đậu xe (tắt máy xe + tx đã rời cabin).
Chia buồn cũng chủ thớt. :(
em đang trên xe để chạy chiec 4 chổ ra để em đi, thì cũng phải xong 1 chiếc mới de lại 1 chiếc vô nhà chứ, tình huống đó chỉ xảy ra trong vòng 3p. Em biết luật là luật ko bàn cãi nhưng mà cách ăn nói của 2 đồng chí rất mất lịch sự, ăn nói cái kiểu như vô học

Tập Lái
6/6/18
49
30
20
34
Xe khách người ta nuôi cơm mấy anh kia hàng tháng á, anh lấy lý do đó k có "hợp tình" họ đâu. Mình đang sai rồi anh nên 1 là anh cho nhà nước ăn trọn tiền phạt, 2 là cho họ ăn một phần tiền phạt.
Nước ngta đóng phạt là giúp ích cho đất nước, chứ ở đây thì em méo có tin nhé, nên là em thì em "làm luật" ngay tại chỗ, mặc dù có hơi ức, nhưng mà họ vui vẻ thì cũng chịu nghe mình nói hơn, nguy cơ lần sau bị phạt ít hơn, tiện cả đôi đường.