Tập Lái
17/3/10
9
5
3
Chủ đề muôn thuở morning va spark

Có ông chú bên Viettel tính mần con xe cũ morning hoặc spark, xe chủ yếu đời từ 2013 trở lên, mục đích che nắng mưa cho vợ và con. Lúc rãnh chạy thêm Uber và Grab

Đang phân vân giữa em Morning 1.0 hoặc 1.25 MT đời 2015 với 1 em spark 2014 số AT

Giá em 2 em tương đương trong khoảng 290-310tr

Ổng thì xe nào cũng được nhưng chỉ ngại hỏng vặt, sủa linh tinh tốn kém, với nge nói ( chi nge nói thôi nha ) là spark hay HÒNG DÀN LẠNH . Với nếu cùng giá thì mua AT chạy ơ SG cho đỡ mỏi chân

Vậy nhờ vả anh em tư vấn về vấn đề HỎNG VẶT, PHÍ BẢO DƯỠNG, GIÁ PHỤ TÙNG, DÀN LẠNH giữa 2 em trên thì em nào KINH TẾ hơn ạ

Cám ơn các bác

• Like
Reactions: wob2011
Hạng C
22/2/13
521
2.599
113
Từ sáng đến giờ mà k ai trả lời cho bác.
Tiện đi ngang qua cho bác ít thông tin. Cty có con Spark AT 2014 đúng con bác hỏi, sau hơn ba năm chạy chỉ phải thay nhớt + lọc nhớt định kỳ, cao su gạt nước, lốp xe (45k km thay 1 lần), bình ác quy. (sau 2,5 năm thay), bố thắng trước (thay sau 30k km) còn ngoài ra là đổ xăng chạy miệt mài, êm ru.

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
chac chắn la spark di em hon morning, vi morning mâm to, lốp mõng nên ồn lắm nha bác... phải cân nhắc vấn đề này.

Hạng B2
13/7/16
224
148
43
Biên Hòa Đồng Nai
mua KIA MORNING SI 2015 là ok. nhà mình cho thuê xe tự lái nó chạy liên tù tì hơn 80nga km rồi mà k vấn đề j chẳng có hư lặt vặt j hết cứ tới ngày giờ đị bảo dưỡng theo quy trình. Khách hàng chạy khen ok lắm.

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Morning lành hơn spark thì phải. Vào hãng bd thì giá tiền morning ít hơn.

Hạng B1
2/4/17
53
17
8
34
Morning đi bác cả về ngoại nội hơn spark,trên em morning chạy taxi vẫn ầm ầm ngon hơn spark nhiều

Hạng B2
13/7/16
224
148
43
Biên Hòa Đồng Nai
chac chắn la spark di em hon morning, vi morning mâm to, lốp mõng nên ồn lắm nha bác... phải cân nhắc vấn đề này.
Xe đẹp nhờ 4 cái mâm xe. mâm càng lớn càng đẹp, càng sang trọng. Nếu nói ồn thì chỉ có lốp siêu mỏng như siêu xe kìa mới phát ra tiếng ồn nhưng mà xe mà đã đi lốp đó thì giàn phuộc nó chắc bên trong cug chẳng nghe j đâu. chứ còn lốp moring thì là quá ok. nhìn xe vành nhỏ lốp dày mo nhìn thấy ghê. lốp mỏng sợ k có tiền xài chứ nói gì là ồn?. giò có xe nào ra mà làm lốp dày mo vành nhỏ nữa đâu. Lốp xe mình k thuộc hàng dày mo mà mình còn muốn đổi lốp mổng hơn mà chưa có tiền đây.

• Like
Reactions: matizxanh
Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
Xe đẹp nhờ 4 cái mâm xe. mâm càng lớn càng đẹp, càng sang trọng. Nếu nói ồn thì chỉ có lốp siêu mỏng như siêu xe kìa mới phát ra tiếng ồn nhưng mà xe mà đã đi lốp đó thì giàn phuộc nó chắc bên trong cug chẳng nghe j đâu. chứ còn lốp moring thì là quá ok. nhìn xe vành nhỏ lốp dày mo nhìn thấy ghê. lốp mỏng sợ k có tiền xài chứ nói gì là ồn?. giò có xe nào ra mà làm lốp dày mo vành nhỏ nữa đâu. Lốp xe mình k thuộc hàng dày mo mà mình còn muốn đổi lốp mổng hơn mà chưa có tiền đây.
Vậy là bác chưa hiểu rồi. Mâm to, lốp mõng sẽ đi ồn hơn.. ồn đây là do lốp rung động nhiều hơn ...truyền lên rung động lên thùng... sự rung động này tạo ra tiếng ù ù trong xe...Bác thử test hai chiếc morning, một chiếc mân 14 và một chiếc mâm 15 sẽ thấy sự khác biệt ngay, vành to lốp mõng được cái là thắng xe sẽ tốt hơn và an toàn hơn như đổi lại sẽ bị ù ù nhiều hơn khi qua đường nhám. còn đường láng thì xe nào cũng êm hết

Tập Lái
27/9/16
34
20
8
29
Vậy là bác chưa hiểu rồi. Mâm to, lốp mõng sẽ đi ồn hơn.. ồn đây là do lốp rung động nhiều hơn ...truyền lên rung động lên thùng... sự rung động này tạo ra tiếng ù ù trong xe...Bác thử test hai chiếc morning, một chiếc mân 14 và một chiếc mâm 15 sẽ thấy sự khác biệt ngay, vành to lốp mõng được cái là thắng xe sẽ tốt hơn và an toàn hơn như đổi lại sẽ bị ù ù nhiều hơn khi qua đường nhám. còn đường láng thì xe nào cũng êm hết
Đang đi mâm 14inch, tính lên mâm 15 cho đẹp mà phân vân quá, em đã thử cả 2 và công nhận bác nói đúng! Mâm 15 có ồn hơn 1 chút nhưng chắc ko đáng kể là mấy...