Hạng B2
4/4/11
145
4
18
Sanko nói:
ktsthanhlong77 nói:
Chào các bác. Lần đầu tiên em lái xe 5c từ q1 đi Phú Mỹ Hưng qua cầu Kênh tẻ ra đến đường Nguyễn Văn Linh rẽ trái thì em thấy bối rối quá. Làn trong cùng sát lề chung với xe 2 bánh thì e thấy biển xanh hướng dẫn 4 bánh rẽ phải vậy nếu đi thẳng hoài qua các ngã tư thì có sai luật không? Còn 4 làn bên ngoài dành cho xe ô tô ... thì em chưa hiểu đi thế nào cho đúng vì thấy phân nhiều làn quá em hơi run nên chưa đi vào do thấy xxx đứng bắt xe hơi không. Mong các bác hướng dẫn vì em mới lấy bằng. Cám ơn các bác
Nếu bác đi PMH thì em nghĩ bác đi phần đường giữa cho lành,xe 5c bác đi bên trái và tốc độ cho phép ở phần đường này là 50km/h nhé bác.Bác đi phần đường này thì thuận tiện cho việc đi thẳng,rẽ trái và rẽ phải luôn.
Hèn chi em thấy nhiều bác cứ tà tà 50km/h ở làn này!

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
khikhoa nói:
Sanko nói:
ktsthanhlong77 nói:
Chào các  bác. Lần đầu tiên em lái xe 5c từ q1 đi Phú Mỹ Hưng qua cầu Kênh tẻ ra đến  đường Nguyễn Văn Linh rẽ trái thì em thấy bối rối quá.  Làn trong cùng sát lề chung với xe 2 bánh thì e thấy biển xanh hướng dẫn 4 bánh rẽ phải vậy nếu đi thẳng hoài qua các ngã tư thì có sai luật không? Còn 4 làn bên ngoài dành cho xe ô tô ... thì em chưa hiểu đi thế nào cho đúng vì thấy phân nhiều làn quá em hơi run nên chưa đi vào do thấy xxx đứng bắt xe hơi không. Mong các bác hướng dẫn vì em mới lấy bằng. Cám ơn các bác
Nếu bác đi PMH thì em nghĩ bác đi phần đường giữa cho lành,xe 5c bác đi bên trái và tốc độ cho phép ở phần đường này là 50km/h nhé bác.Bác đi phần đường này thì thuận tiện cho việc đi thẳng,rẽ trái và rẽ phải luôn.
Hèn chi em thấy nhiều bác cứ tà tà 50km/h ở làn này!
NVL tất cả các làn cho 60km/h trừ làn hỗn hợp.

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon
Làn số 3 chỉ cho tối đa 50km/h thôi.

Em thắc mắc là nếu đi làn số 1 thì không được rẻ phải hoặc trái, chỉ được chạy thằng hoài sao?

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Nguyễn văn linh bây giờ cho chạy hỗn hợp 3 làn luôn rồi các Bác nhe.

• Like
Reactions: oainguyen