Hạng B1
27/7/10
79
0
0
chả là đèn abs của em tự dưng sáng lên mới để ý hình như xe em hok có abs hay sao đó mà lúc đạp thắng không bị trả về:confused::confused::confused:...e chạy civic thấy có. em cũng mới chạy có 2 xe đó thôi hok rành lắm. thằng bạn em cũng nói vậy[:O][:O][:O]
em chạy vào DDT thì được báo là hư cảm biến abs bên phụ phía trước. thay đâu hết 1tr5 rùi. chạy ra vội quá lại quên vụ đó. tại đang bận. hum qua thằng bạn đi mới hỏi. ủa captival là xe mới mà hok có abs ah thì mới nhớ ra
bac nào biết trả lời dùm em được không ah. hay abs của cap n hok cần trả giựt lại thằng khi đạp mạnh?
em mới biết chạy xe thui.
xincám ơn các bác

Hạng B2
27/4/09
352
2
0
ABS chỉ có trên bánh nào là thắng đĩa thôi bác, nếu Cap của bác giống Innova chỉ có 2 đĩa đằng trước thì chỉ có 2 ABS đằng trước, hầu như 7 chỗ là vậy, không sử dụng 4 địa.
Còn xe 4 chỗ thường là có 4 thắng đĩa nên bác thắng sẽ cảm giác khác so với 2 thắng đĩa, dĩ nhiên là ăn hơn và thắng gấp, nhạy hơn 2 đĩa, không có gì lạ đâu bác, còn hư cảm biến mà hết bảo hành thì bác thay là phải rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/8/11
206
14
18
Biên Hòa - Đồng Nai
<span style=""color: #888888;"">ABS chỉ có trên bánh nào là thắng đĩa thôi bác, nếu Cap của bác giống Innova chỉ có 2 đĩa đằng trước thì chỉ có 2 ABS đằng trước, hầu như 7 chỗ là vậy, không sử dụng 4 địa. </span>
<span style=""color: #888888;""> Còn xe 4 chỗ thường là có 4 thắng đĩa nên bác thắng sẽ cảm giác khác so với 2 thắng đĩa, dĩ nhiên là ăn hơn và thắng gấp, nhạy hơn 2 đĩa, không có gì lạ đâu bác, còn hư cảm biến mà hết bảo hành thì bác thay là phải rồi.</span>
<span style=""color: #888888;"">[style="color: #000000;"]Sai rồi Bác ah. Dù Innova có 2 đĩa trước, 2 đùm ( tang trống sau) nhưng cả 4 bánh đều có ABS. ABS ko phân biệt thắng đùm hay đĩa . ABS là hệ thống chống bó cứng phanh giúp phanh nhấp nhả liên tục khi phanh mà vẫn có thể đánh lái vượt chướng ngại vật dc. Bác nên tham khảo kỹ trước khi có ý kiến nhé.</span>
[/style]

Hạng C
4/8/11
658
8
18
44
dawmgoodman nói:
Matiz e cũng bị nè, mà cả đèn AirBag nữa...:

bác thế nào ông Đao này cũng mò vào khoe mà....hehe