Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
10/4/07
70
0
0
www.ttvnol.com
RE: Các bác cho em lời khuyên về TOYOTA VIOS

Tháng 10 có Yaris lắp ráp Việt cộng giá khoảng 25K nếu ok bác cố đợi, về hình thức mời bác ra Vautoclub Láng Hạ xem.

Hạng C
27/6/07
889
1
18

em đang đi vios nên cũng có vài nhận xét
- ít hao xăng, nhỏ gọn, phù hợp túi tiền, em cao 1,65 nên rất ok.

- tiền nào thì của đó, nó sẽ kg có túi khí, chống bó cứng, không có khoá của tự động (options)

- chỉ phù hợp cho gia đình vợ, chồng + 2 bé. Nếu dùng để đi làm thì quá tuyệt vời

nói chung ưu nhuợc thì có nhiều, tuỳ nhu cầu thôi. Nếu muốn che muă che nắng ngoài đường thì Vios cũng là 1 lựa chọn tốt.

Hạng B1
23/2/07
63
0
0

Em muốn mua vios vì giá rẻ và ít tốn xăng, gọn nhẹ chạy trong thành phố tiện. Gia đình thì mới có 2 vợ chồng chưa có em bé. Với em nghĩ tương lai thì mỗi nhà một xe nên cũng chẳng cần đi xe to.

Đọc bên topic TOYOTA thấy bàn nhiều về VIOS 2007/Yaris, hôm nào em phải qua đó xem mới được.

Màu thì em thích màu sữa chứ dứt khoát không phải màu trắng hoặc đen.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

So với cùng tầm tiền thì Vios không rẻ bác ạ, đổi lại xe ăn rất ít, ít nhất trong các loại xe hiện có ở VN, kể cả Matiz .Xe có 4 phanh đĩa, khá an toàn, dễ xoay trở, dễ lái, máy móc ổn định, chi phí sử dụng rất thấp .Không oai, nhưng rất kinh tế .Tránh va chạm vì dễ ...móp :D.

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com

Em cũng đã từng sử dụng Vios, nói chung rất lành, không lăn tăn việc xăng hay máy móc gì cả, bảo dưỡng đúng định kỳ là cứ bon bon thôi.:D

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Em lại thấy FIAT Albea 1.6 HLX là một lựa chọn hợp lý ở tầm tiền này. Em đang định cuối năm tiền về kiếm 1 em Siena lướt khoảng 10K mỹ :D

Hạng B1
23/2/07
63
0
0

Em đọc thêm trên diễn đàn thấy so sánh nhiều các xe cùng loại như VIOS, Lacetti, Spectra. Mod đóng giùm em topic này để tránh loãng nhé. Tks các bác đã tư vấn.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Lúc trước mình siena, sau thấy cũ nên bán đi và mới mua vios , nhận xét của các bác về vios là chính xác .Hôm qua mình kiểm tra thử sáng đổ đầy (nhảy cò) bấm nút ODO cho trip A về 0, đi công việc đến chiều về đổ xăng lại đầy (cũng nhảy cò ) hết đúng 20 lít , trip A hiện lên số 364,4 km , tính ra 100 cây khoảng 5,4 lít thôi , may là mới chạy 3,4 ngàn cây không biết mai mốt nhẹ máy hơn có ... ..ít hao hơn miếng nào không ? xe chạy nhẹ nhàng đạp 90,100 cũng ngọt ngào , khoái là có 4 thắng đĩa .

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Nếu Yaris lắp ở VN giá 25K thì em thêm 5K nữa lấy Civic cho nó đỡ phải suy nghĩ!

Status
Không mở trả lời sau này.