Tập Lái
23/5/19
41
43
19
41
Các bác cho hỏi, bảo hiểm Hàng Không làm như vậy liệu có đúng ko?

Ảnh minh họa

Qua hình ảnh và câu chuyện của bác Nguyễn Khoa được đăng tải trên group Xpander thì theo các bác với tình huống này mình xử lý như thế nào?

Xe mình bị 2 xe máy va chạm nhau trước rồi văng vào xe mình nên vụ việc được công an giải quyết bên xe máy chịu đền bù 50tr .

Và bảo hiểm báo sẽ hỗ trợ phần còn lại , mà khi hãng báo đồ bể phải thay mới theo bảng giá nhu trên cũng là nhân viên của Bảo hiểm check lỗi mới ra cái bảng đó.
Vậy mà hôm nay bảo hiểm check lại thì bắt những cái thay thì phải sửa lại như vậy

98tr giờ chỉ còn có 60tr. Tính ra bảo hiểm chỉ hỗ trợ them 10tr. Mà xe em là xe mới mua chạy dc 4200km

Hạng C
3/12/18
810
2.477
93
Quận 7
Cách tốt nhất cầm tiền bác xe máy...rồi phi vào tường 1 cái dựng 1 cái hiện trường mới. nó muốn sửa gì thì sửa? tự phi - người cầm lái chả bắt bẻ đc gì
chứ báo bọn bảo hiểm mất thời gian lắm

Hạng C
3/12/18
810
2.477
93
Quận 7
Cách tốt nhất cầm tiền bác xe máy...rồi phi vào tường 1 cái dựng 1 cái hiện trường mới. nó muốn sửa gì thì sửa? tự phi - người cầm lái chả bắt bẻ đc gì
chứ báo bọn bảo hiểm mất thời gian lắm
Nếu k thì lì xì nó 5 tr, bảo mày lo hết cho anh đi, anh bắt grab về đây

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Nản nhất là bảo hiểm hàng không cực tệ. Nhưng mua xe Mitsubishi mới bên Isamco được tặng gói bảo hiểm này. Mình có hỏi bù tiền thêm để đổi hãng khác mà không được ..

Hạng D
16/11/20
2.581
7.666
113
37
Xài BH HK được 2 năm, mà chắc số hên nên chưa có vụ gì lớn, làm trầy sơ sơ thì thấy làm cũng ngon lành. Giờ sắp hết thấy cảnh này chắc đổi hãng khác quá, giờ đang liên kết với Pjico chắc đổi qua đây quá.

Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Nản nhất là bảo hiểm hàng không cực tệ. Nhưng mua xe Mitsubishi mới bên Isamco được tặng gói bảo hiểm này. Mình có hỏi bù tiền thêm để đổi hãng khác mà không được ..
Cứ lấy cái bh hãng tặng trước mắt đã bác. Sau đó bác tới văn phòng bảo hiểm làm thủ tục kết thúc hd bảo hiểm sớm, bên bh sẽ trừ đi phí những ngày tính từ lúc mua và hoàn trả lại phần tiền thừa.
Khi bác bị nói là phải bị trừ tiền abc, xyz thì bác mạnh dạn hỏi có qui định trong hợp đồng nào không? có luật hay nghị định nào nói phải trừ lại tiền này? Nếu bác thấy nhân viên bảo hiểm trả lời không thỏa đáng thì yêu cầu gặp cấp quản lý của em nó để làm việc hay yêu cầu trả lời cho bác các thắc mắc bằng văn bản có dấu mộc cty hẳn hoi.
Lưu ý là bác phải chưa từng là thủ tục bồi thường nào của đợt mới mua này. Sau đó bác mua hãng hh khác theo nhu cầu của bác.
Em đã làm và thành công bh Quân Đội. Em nghe nói vụ dừng hd bh sớm này có qui định của bộ tài chính cho việc này, bác có thời gian thì google thêm.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
17/10/22
4
0
3
43
ansmart.com.vn
Bác cứ mua bảo hiểm thân vỏ của công ty TOP đầu ý họ phục vụ tốt hơn
bác làm xong chưa nếu chưa ới em hỗ trợ nhé