Hạng D
14/8/13
2.527
13.747
113
Cái này cũng bị kiểu thiếu moment xoắn ấy bác... Cấp nguồn 12VDC vào nó vẫn quay vù vù khi tháo ra ngoài....Nhưng lắp vào thì ko đủ moment xoắn để đẩy các cơ cấu cơ khí khác, mặc dù bọn kia ko hề bị kẹt gì cả....
Coi Tây Lông nó làm có hình minh họa http://forum.ih8mud.com/threads/door-lock-actuator-replacement.237827/ Em đã thử và thành công.

Tuyệt đối nói ko với với đồ tàu nhé, tháo 4 cái chốt này cực lắm, bác làm 1 lần sẽ ko muốn đụng tới nữa. Đồ tàu chỉ nên mua mấy món trang trí ốp vớ vẩn cho xì tin. Thời gian sau ố vàng tháo ra vứt.

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Coi Tây Lông nó làm có hình minh họa http://forum.ih8mud.com/threads/door-lock-actuator-replacement.237827/ Em đã thử và thành công.

Tuyệt đối nói ko với với đồ tàu nhé, tháo 4 cái chốt này cực lắm, bác làm 1 lần sẽ ko muốn đụng tới nữa. Đồ tàu chỉ nên mua mấy món trang trí ốp vớ vẩn cho xì tin. Thời gian sau ố vàng tháo ra vứt.
Hía hía....em mua để quậy thui...chứ xe mà hư em thay nguyên cụm Door Lock Actuator luôn! Ko sửa....Sửa xong lắp vào cũng ko thấy tin cậy gì hết!

Hạng D
14/8/13
2.527
13.747
113
Hía hía....em mua để quậy thui...chứ xe mà hư em thay nguyên cụm Door Lock Actuator luôn! Ko sửa....Sửa xong lắp vào cũng ko thấy tin cậy gì hết!
Ngon thía, cụm đó giá mới chắc ko dưới 500, giá cũ là 100. Em mua motor nguyên bộ có 30$. Chắc do thợ, tự tay làm thì an toàn hơn, em mần xong, thấy ngon lành cành đào :)

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Ngon thía, cụm đó giá mới chắc ko dưới 500, giá cũ là 100. Em mua motor nguyên bộ có 30$. Chắc do thợ, tự tay làm thì an toàn hơn, em mần xong, thấy ngon lành cành đào :)
Cái xe em đang chạy cả cụm mới tinh có 1tr1 à...nếu hư thay cả cụm luôn...keke....:3dcuoi:

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Có clip bọn Tây lông tháo ra độn tăng lực ép cho chổi than đấy bác,đã thay mới rồi thì bác cứ thoải mái táy máy tí cho lên trình khéo tay hay làm thôi.Mabuchi chuyên về motor máy vi tính nên bác tham khảo xem có cái nào thích hợp không vì bọn vi tính nó vứt CPU cũ như đống rác luôn.