Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Chỉ là cái xe thôi, có gì cao siêu lắm đâu mà dở với chẳng ương.
Thợ phải biết nhiều xe, mình chỉ cần biết xe mình thôi. Chắc gì thợ rành xe mình hơn.
Uh, thì là cái xe nhưng đến mức mua xe mà phải đi học 1 khóa sửa xe nữa thì em thấy bác cũng hơi rãnh đó. Còn thợ mà ko rành xe bằng chủ xe thì chắc dân số nước mình chủ xe toàn thợ sửa xe hết

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
22/8/13
557
504
63
Uh, thì là cái xe nhưng đến mức mua xe mà phải đi học 1 khóa sửa xe nữa thì em thấy bác cũng hơi rãnh đó. Còn thợ mà ko rành xe bằng chủ xe thì chắc dân số nước mình chủ xe toàn thợ sửa xe hết
Vâng thì e rảnh mà. Học là để mở mang đầu óc ra, mình thích cái gì thì mình học, đam mê cái gì thì học cái đó, rảnh thì học thôi.
Thợ thì có muôn vàn thợ. Trong đó rất nhiều thợ chỉ làm theo kinh nghiệm được truyền đạt lại, hầu như không nghiên cứu tài liệu để làm cái xe cho đúng kỹ thuật.
Thử hỏi bao nhiêu gara có cái cần siết lực, dụng cụ cơ bản nhất cần phải có. Bao nhiêu anh thợ siết bulong máy theo lực quy định của nhà sản xuất, đa số họ chỉ siết "vừa tay" hoặc "cứng tay" thôi.
Không phải cứ là người trong nghề là giỏi đâu nhé.

• Like
Reactions: Sento09
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Bác chủ giống bạn em, đi mua cái bao da cho cái loa Bose xách tay, vô lựa da xong này kia, báo giá 8tr :D :D trong khi cái loa bạn em mua có 5tr, hài hết sức.

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Ngừ thứ 2 nhưng hợp nhãn và yêu hơn mới chết đó Bác . Ngừ thứ nhất là em Zace 2003 . Thật ra mình mê nghề ô tô từ nhỏ nên sẵn dịp học luôn . Hy vọng từ từ tay nghề sẽ được nữa phần của máy bên ngành máy may mà mình đang làm là thích rồi . Máy may trong vòng 7 nốt nhạc là làm xong đó Bác .
:D
cũng là thợ máy chuyên nghiệp rồi, ô tô cũng là cái máy thui, em nghĩ với bác nó ko quá khó như tay ngang làm ngành khác mà mê tới nỗi đi học sửa lun, đam mê mà có liên quan máy móc với công việc kiếm cơm thì quá hay bác ơi

• Like
Reactions: Raw41998
Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Vâng thì e rảnh mà. Học là để mở mang đầu óc ra, mình thích cái gì thì mình học, đam mê cái gì thì học cái đó, rảnh thì học thôi.
Thợ thì có muôn vàn thợ. Trong đó rất nhiều thợ chỉ làm theo kinh nghiệm được truyền đạt lại, hầu như không nghiên cứu tài liệu để làm cái xe cho đúng kỹ thuật.
Thử hỏi bao nhiêu gara có cái cần siết lực, dụng cụ cơ bản nhất cần phải có. Bao nhiêu anh thợ siết bulong máy theo lực quy định của nhà sản xuất, đa số họ chỉ siết "vừa tay" hoặc "cứng tay" thôi.
Không phải cứ là người trong nghề là giỏi đâu nhé.
Bác nói ko phải cứ thợ trong nghề là giỏi giống như ko phải cứ Ronaldo là đá bóng giỏi đâu vậy, quan trọng là xác xuất người ta làm được thôi. Còn việc xiết ốc này nọ như bác nói giống như đi học cân 1 kg thịt heo theo tính toán bằng 10N, theo tích phân hay đạo hàm này nọ mới chính xác... Có những cái sách vở nói nhưng ra thực tế thì áp dụng như mọt sách mà ko hiệu quả.

Hạng F
6/9/18
7.366
16.281
113
35
Vấn đề chính ở đây là garage này làm ăn chặt chém. Sửa không hết bệnh nên muốn cảnh báo với mọi ngừoi nên hỏi giá truớc

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Vấn đề chính ở đây là garage này làm ăn chặt chém. Sửa không hết bệnh nên muốn cảnh báo với mọi ngừoi nên hỏi giá truớc
Sao bác ko hé hé cái tên garage luôn cho anh em biết mà né.