Hạng B1
3/3/11
56
62
18
thôi cãi nhau làm gì, mua Honda CRV đi rồi vài bữa qua ngồi CX8 lại vừa thèm, vừa tiếc vừa tự chửi mình ngu và vừa chửi những thằng chê CX-8 khen CRV là quá ngu :) !

Hạng B2
12/9/12
229
214
43
CX8 phù hợp với nhu cầu của bác nhưng xe a Hải lắp có vẻ đồ nhựa khá lỏm.

Hạng B2
1/5/11
405
531
123
Crv chỉ tiết kiệm xăng hơn Cx8 lúc chở nhẹ chừng 2-3 người và đi tốc độ dưới 60km/h. Chứ chở nặng và đi nhanh thì em nó gào rống và uống xăng có khi còn hơn Cx8.

10/5/17
1.589
1.357
118
Đó là anh nói chứ ai biết đường hỗn hợp của anh thế nào, mà anh k có app theo dõi mức tiêu hao nhiên liệu à?
Mà coi như anh đúng đi, chấp anh 2L/100km luôn, giá xăng 15k/L, 100km lợi hơn 30k, 100,000km lợi hơn 30tr. 30tr đó chắc không bằng một đợt khuyến mãi giảm giá, và chúc anh may mắn turbo không có hư và máy không xuống do máy nhỏ kéo xác to.
Hehehe, Mazda iem hơi sợ về phần chất lượng nên không mua ạ. CR-V khung gầm khá tốt.

Attachments

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Hehehe, Mazda iem hơi sợ về phần chất lượng nên không mua ạ. CR-V khung gầm khá tốt.
Mình nghĩ anh nên lo chất lượng CRV form mới hơn. CRV bản cũ hút khí tự nhiên chất lượng được kiểm chứng chứ bản mới lỗi vặt và bị người dùng kêu nhiều lắm.

• Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Không biết nhiều bác cứ so cái ds bán của CRV và CX5, CX8 toàn cầu làm cái gì. Về bản chất CX8 cùng phân khúc Fe, cùng giá, lúc nào nó cũng nhỉnh hơn giá CRV trên thế giới.

CX8 tầm tiền như CRV mà lại dài hơn máy chuẩn, hộp số chuẩn cứ thế mà chơi sao phải nghĩ.

Trong danh mục CUV C và CUV C kéo dài ở Việt Nam mình chỉ thấy CX8 ok nhất tương quan về giá và cái nhận được hoặc Santa Fe, chứ CRV mình nhìn thấy kiểu dáng như đồ chơi, nhỏ.

Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
ôi dmq triệu hiển linh bên này ah, bác ngồi cx8 chưa hay đi wawe mui trần mà phán kinh thế, bác đi so mỹ vs đông lào mà ko biết chất lượng nó khác nhau 1 trời 1 vực ah.Nói đúng là crv mới lắp thêm hàng ghế sup phía sau đấy.Còn về giá thì em thua vì em cứ ngon bổ rẻ mà xơi mặc dù em lấy xe ra khỏi showroom là 1,486 tỷ.Ah bác nên tìm hiểu hay đọc sách đi nhé 2 con này là CUV chứ ko phải SUV.thân.
Con CrV nhập Thái, hiện nay ráp tại Việt Nam
thì chất lượng tệ hơn bản mỹ như thế nào vậy bạn ?
Bên Mỹ dòng cx8 nằm ở đâu trên bản xếp hạng vậy bạn ?
Mình đó giờ chưa từng được sở hữu wave bạn ơi, hiện cũng chạy con Bim 520 già thôi, tiền đéo đâu mua Cx8 thần cmn thánh của bạn

Mà bạn sale ở showroom Mazda nào thế nhỉ, chắc miền Bắc phải ko vì cái giọng văn là đoán sơ sơ được rồi. Mình ở SG