Các bác có gắn camera hành trình không?

• Bình chọn: 83 66,9%
  • Không

Bình chọn: 6 4,8%
  • Sắp gắn

Bình chọn: 22 17,7%
  • Gắn cả trước và sau

Bình chọn: 13 10,5%

• Total voters
    124
Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Các bác có gắn camera hành trình không? Vì sao?

Mỗi lần leo lên một chiếc xe mà có gắn camera hành trình thì cảm giác cầm lái tự tin hơn hẳn. Đầu tiên là lỡ có va quẹt nhỏ thì sẽ có chứng cứ để chứng minh mình không sai. Thứ hai là lỡ có bị bắt vì “lỗi vô hình” thì cũng có cái để mà cãi.[pagebreak][/pagebreak]

Camera hành trình hiện tại có khá nhiều loại, trải dài từ mức giá khoảng hơn 1 triệu cho đến cả chục triệu. Không biết các bác có gắn camera hành trình trên xe của mình không? Và vì sao gắn cũng như không gắn?

Các bác có kinh nghiệm sử dụng camera hành trình thì chia sẻ thêm để những người khác có thể lựa chọn loại phù hợp, giá cả hợp lý. Cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/7/17
38
9
8
42
Nơi không có xe bus
Thứ nhất về công dụng thì đúng như tên của nó và lợi ích thì bác thớt đã nói rõ rồi, ae mua xe ai cũng nên sắm 1 cái để bảo đảm an toàn cho bản thân và người khác.

Thứ 2 về giá thì tiền nào của nấy, đồ công nghệ mà, mua tầm 4-5tr là ngon r

• Like
Reactions: hieujo and ThinhLe
Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Thứ nhất về công dụng thì đúng như tên của nó và lợi ích thì bác thớt đã nói rõ rồi, ae mua xe ai cũng nên sắm 1 cái để bảo đảm an toàn cho bản thân và người khác.

Thứ 2 về giá thì tiền nào của nấy, đồ công nghệ mà, mua tầm 4-5tr là ngon r
4-5 triệu cho một chiếc camera hành trình hiện tại có lẽ cũng là ở khá rồi hả bác? Em thấy nhiều cái cỡ 1-2 triệu, nhưng mà không biết chất lượng có ổn không?

• Like
Reactions: hieujo
Hạng D
5/7/16
1.955
13.882
113
Theo em nghĩ nếu có điều kiện thì nên gắn, vì lợi của nó khá nhiều mà chẳng thấy hại gì cả.

Còn "Điều kiện" ở đây chắc ko phải là tiền bạc, vì giống mod nói, 1tr cũng có mà chục tr cũng có, gắn trước hay cả trước và sau, có thêm chức năng gì hay ho hoặc quay ban đêm cực rõ. Điều kiện là chủ xe thấy sự cần thiết của nó mà thôi !

Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Camera hành trình giá 4-5tr thì hàng ngon rồi. Chắc bác ấy gắn cả trc và sau.
Em thấy nhiều người xài của Xaomi giá tầm 1-2tr thấy cũng ngon lắm.

• Like
Reactions: Hieneken2010
Tập Lái
28/7/17
38
9
8
42
Nơi không có xe bus
4-5 triệu cho một chiếc camera hành trình hiện tại có lẽ cũng là ở khá rồi hả bác? Em thấy nhiều cái cỡ 1-2 triệu, nhưng mà không biết chất lượng có ổn không?
Như em nói, đồ công nghệ giá rẻ nhiều khi mua về chỉ rước thêm bực mình. Bác tham khảo hãng blackvue này thử nhé. Nghe ae bảo nó nhỏ gọn, dùng rất ổn

• Like
Reactions: diluantran
Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Như em nói, đồ công nghệ giá rẻ nhiều khi mua về chỉ rước thêm bực mình. Bác tham khảo hãng blackvue này thử nhé. Nghe ae bảo nó nhỏ gọn, dùng rất ổn
BackVue thì chuẩn rồi. Nhưng mà nhiều khi đi chiếc xe cỏ, chi phí hàng tháng thấp mà đầu tư cái camera hành trình ngon quá thì cũng hơi khó. Hoặc anh em chạy Uber, Grab,... nếu có camera hành trình cũng sẽ đỡ hơn nhiều.

• Like
Reactions: AL5 and khoivtd
Tập Lái
28/7/17
38
9
8
42
Nơi không có xe bus
BackVue thì chuẩn rồi. Nhưng mà nhiều khi đi chiếc xe cỏ, chi phí hàng tháng thấp mà đầu tư cái camera hành trình ngon quá thì cũng hơi khó. Hoặc anh em chạy Uber, Grab,... nếu có camera hành trình cũng sẽ đỡ hơn nhiều.
Cũng tùy vào tài chính của từng người nữa bác :D nói chung nên đầu tư và tìm hiểu kỹ trước khi mua là được.