Tập Lái
12/12/16
7
1
3
39
Ranger được cái tiếng là xe pickup Mỹ thôi, chứ bác đi trong phố với cao tốc thì Hilux có bản 4x2 AT là phù hợp nhất. Hilux đang giảm giá xuống còn chỉ hơn 600 triệu, giờ Ranger là chiếm vị trí số 1 của đắt. Bác ra showrooom chạy thử vài vòng cho cảm nhận thực tế.
nghe nói năm sau giá xe nhập tăng cao gấp 4 lần so với xe trong nước phải không bác ? thế thì thôi mua xe nhập chi cho nó phí

Hạng B2
12/3/13
144
8
18
Cái vụ Euro 3 với Euro 4 có vẻ sẽ gây lấn cấn lắm nha. Hilux ver mới đat chuẩn 4 rồi. Không biết Rang có cho ra ver mới phù hợp với E4 không nhỉ.
Những dòng xe mới ra từ 2017 về sau chắc phải đạt chứ k đạt thì khó kiếm khách lắm

Hạng B2
11/4/13
120
3
18
Cái vụ Euro 3 với Euro 4 có vẻ sẽ gây lấn cấn lắm nha. Hilux ver mới đat chuẩn 4 rồi. Không biết Rang có cho ra ver mới phù hợp với E4 không nhỉ.

Chuẩn Eu 4 thì tốt hơn rõ ràng với EU 3. Tới lúc cần sang bán thì cũng dễ hơn. Chỉ có điều lo ngại mấy cây xăng ở VN không có xăng đạt chuẩn mới khổ.

Hạng B2
22/10/13
125
8
18
Những dòng xe mới ra từ 2017 về sau chắc phải đạt chứ k đạt thì khó kiếm khách lắm

Em sơ 1 ngày nào đó mấy xe ko đạt chuẩn ko đc lưu hành thì khổ.

Tập Lái
7/3/14
15
0
1
nhưng mà có thấy con Ranger có vẻ mạnh hơn Hilux không ? Tớ thấy đi leo dốc con ranger có vẻ mạnh hơn thì phải
"Nhà em chủ yếu đi trong phố và đường cao tốc, chứ không đi trèo đèo lội suối mấy"

Bác trên nói đúng rồi còn gì nữa.

Tập Lái
5/5/16
26
16
3
34
E có người quen bán ford ranger witrat sx vào t8/2014
Xe chạy đúng 47k km,động cơ 2.2
Bác nào muốn lấy xe này thì thật tuyệt vời,vì nhà nhiều xe nên k đi hết,để hoài thì phí.
Chỉ bảo dưỡng tại hãng.
Bác nào mua tét thoải mái ah

Attachments

Hạng B2
13/10/11
224
12
18
44
Nhà em vừa đặt cọc con Hilux bản AT. Do em mua có vay bank nên tuần tới giải ngân và rước vợ 2 vìa :)

• Like
Reactions: Hoang phat
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Nhà em thì đi xe gia đình thôi, trước toàn đi sedan nhưng vừa phục vụ kinh doanh, thỉnh thoảng lại muốn đưa gia đình đi du lịch, tính mua bán tải cho tối ưu. Tầm giá 700 triệu thì nên mua xe nào, các bác cho em xin ít review. Em đang băn khoăn giữa Toyota Hilux phiên bản mới với Ford Ranger, không biết nên rước vợ hai nào cho đẹp lòng vợ cả.[pagebreak][/pagebreak]
Nhà em chủ yếu đi trong phố và đường cao tốc, chứ không đi trèo đèo lội suối mấy. Quan trọng là bền bỉ, máy ổn định, tiết kiệm nhiên liệu, đi ít rung lắc là được ạ, vì em xác định mua dùng lâu dài chứ chưa nghĩ sẽ đổi đời trong năm bảy năm nữa.

Nếu xe chủ yếu phục vụ gia đình, bác lấy Navara EL premium 4x2AT là hợp lý và hợp túi tiền nhất. Sale quảng cáo thế nào đừng quan tâm. Bác cứ đến các showroom test các lọai xe rồi cảm nhận.
Chút kinh nghiệm của em với các dòng xe mới, xe mạnh full option thì Wildtrak 3.2, cày bừa thì Colorado BT50 Hilux, kinh tế thì Dmax, gia đình thì chỉ Triton và Navara.

Chỉnh sửa cuối: