Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
RE: Các bác có muốn độ xe?

Trích đoạn: Ricky_do

ừ thì ý em ló nà thế ấy bác ạ.....Em chỉ gt cái nào là sắt xi và cái nào là vỏ xe thôi.

Nghe nói bác Ricky độ xe đẹp lắm bác có thể post lên để anh em chiêm ngưỡng được không bác ?;)

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Cám ơn bác đã quá khen, em đang chờ bác Hải độ lại dàn âm thanh rồi em sẽ fót lên ạ, bi h thì chưa dám vì còn ẹ lắm.

Hạng B2
17/9/05
109
0
16

Em muốn làm lại âm thanh và ở trong SG thì nên đến đâu cho yên tâm về giá cả và chất lượng hả mấy anh? Giá cả để làm 1 giàn nghe tàm tàm là khoảg bi nhiu ạ?

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Dạ bác cứ đến OS car audio luôn ------------> http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=247455

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Trích đoạn: Ricky_do

ừ thì ý em ló nà thế ấy bác ạ.....Em chỉ gt cái nào là sắt xi và cái nào là vỏ xe thôi.
Em hiểu ý bác nói gì nhưng bác nói đấy là sát xi là sai rồi. Sắt xi thứ nhất không phải là vì nó bằng sắt mà là phiên âm tiếng việt của từ Chassis (tiếng Anh và Pháp). Có lẽ đọc là sát si đúng hơn. Sát xi là khung thép gồm 2 thanh song song và giằng ngang dưới gầm xe tạo nên xương sống cho chiếc xe. Nhứng thứ bên trên là thân xe, không liên quan gì đến sắt xi mà chỉ được bắt ốc vào sắt xi.

Tập Lái
9/5/06
11
0
0

Nói chung là các bác muốn độ cửa kiếu này cho xe 318 thì theo em nghĩ là vẫn phải khoan đục tới thân xe đó. Cửa kiểu này chỉ dành cho xe thể thao thôi thì mới không phải đụng chạm gì tới thân xe. Còn đối với xe sedan chỉ có một số xe là lắp được thôi, như Altis chẳng hạn có kiểu bản lề dành riêng cho xe Altis đó bác nào có xe Altis thì có thể độ như vậy được

Hạng C
23/3/06
554
0
16
31
Viet Nam
otosaigon.com

Đợt trước em đặt chỉ đặt cái bản lề cửa đó cho xe Huyndai thôi mà mười mấyk đấy!

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Ah, thì ra bác là chủ sở hữu của chiếc Huyndai Tiburon đấy huh, hôm nào cho iem nghía cái bác nhé.:D Iem ngưỡng mộ bác quá bác ạh