Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Cánh miền trung cảnh đẹp nhiều nhưng ko phát triển bằng Vũng Tàu hay Đà Lạt là do quá xa TPHCM. Ns thật chứ cuối tuần mà em thấy dân SG đi VT vs ĐL kẹt cứng hết cả đường

Hạng B2
17/7/14
493
19.532
93
Chả thấy cái gì ngoài rừng rú. Hình pác chủ chụp thấy mấy bông hoa lèo tèo. mấy cái cây trụi lá ( ko biết chết khô chưa) vậy mà kêu đẹp
  • Mở bài nói đi đà lạt nhiều rồi lần này quyết định chuyển qua măng đen và đây là quyết định sáng suốt chứng tỏ đi măng đen lần đầu
  • Giữa bài thì nói đi nhiều lần rồi
Chả hiểu thế nào
- Thời tiết đang lạnh lắm....sao Anh nỡ tụt quần chủ thớt vại....:D:D:D:D

Hạng B2
14/10/17
114
221
43
Mình dự kiến cùng gia đình 5 người đi chuyến Tây Nguyên xuyêt Tết và có ngủ lại Măng Đen 1 đêm, ngày trước đó thì đi từ KonTum lên Đức Mẹ Măng Đen, sau đó về bằng QL1 đón giao thừa ở Nha Trang. Bác nào có kinh nghiệm đi trước truyền đạt giúp mình với. Cảm ơn nhiều.

Tập Lái
2/8/12
25
9
3
Tp.hcm
Mình dự kiến cùng gia đình 5 người đi chuyến Tây Nguyên xuyêt Tết và có ngủ lại Măng Đen 1 đêm, ngày trước đó thì đi từ KonTum lên Đức Mẹ Măng Đen, sau đó về bằng QL1 đón giao thừa ở Nha Trang. Bác nào có kinh nghiệm đi trước truyền đạt giúp mình với. Cảm ơn nhiều.
Hi bác ! Ở Kontum bác ghé thử gỏi lá Út Cưng ! Măng đen cũng nhỏ chỉ là 1 thị trấn nằm trên núi giữa Q24 ! Ở Măng Đen bác phải thử 02 đặc sản là Lẩu Xuyên Tiêu(Măng đen lữ quán ) và gà nướng Cô Sinh ! Lưu trú resort Dakke,Bạch Dương homestay ,Hương homestay...Tham quan : Hồ Dakke (mùa này có hoa anh đào tuyệt đẹp) ,E Ban Fram ,Măng đen đại ngàn ....

Hạng B2
17/7/14
493
19.532
93
  • Trước đây mình hay đi tuyến này. Xin được phép góp vài ý thế này.
  • Từ Măng Đen, nếu muốn đi về Nha Trang, thì có 2 cách.
1- Theo quốc lộ 24 tới ngã ba Thạch Trụ, quẹo phải về QL1....đi tiếp về Nha Trang.
2- Quay ngược lại Pleiku....theo QL19 về Quy Nhơn. Sau đó theo QL1 về Nha Trang.
  • Nếu lấy mốc Quy Nhơn làm chuẩn, thì đi theo cách 1 hoặc 2, chiều dài hành trình bằng nhau, chênh lệch vài km không đáng kể.
  • Cách 1, theo như mình biết, QL24 hư khá nặng từ tháng 10, không biết đã sửa xong chưa.
  • Cách 2, phải qua đèo An Khê, tuy nhiên đường dễ đi hơn.
  • Nếu mình đi, mình sẽ chọn cách 2.
  • Vài dòng góp ý với Anh. Mong các anh chị khác chia sẽ thêm.

• Like
Reactions: Marygold and sufam
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình cũng vote cho cách 2, đường 19 đi dễ hơn và qua rừng thông Hà Tam, rừng thông bonsai, đồi cỏ hồng Đăk Đoa cũng đáng để dừng lại tham quan trước khi về xứ biển. Ngoài ra khi qua địa phận Bình Định, cũng trên QL19 này chúng ta còn có thể ghé thăm Bảo Tàng Quang Trung, KDL Hầm Hô, tháp Dương Long...Một con đường đáng để trải nghiệm.