Hạng B2
25/4/19
153
609
94
37
Xung quanh chuyện bốc biển số xe, cũng lắm chuyện bi hài. Bác nào bấm được biển đẹp thì ăn mừng rao bán với giá cao. người không may bốc trúng biển xấu thì khóc mếu không muốn cầm cái biển.

Không nói đâu xa chuyện xảy ra với em và chỉ nói cái xe máy, mẹ em mới mua thêm con xe vision để đi đi về về rước cháu đi học thôi, thằng cháu em đã hỏi nhẹ "cô cần biển đẹp không? đi xe mới thì có biển số đẹp nó mới xịn :)" mẹ em trả lời luôn là không quan tâm biển số, số nào cũng chạy được. Nghe mẹ em kể em đơ lần 1. Hôm trước em lấy xe chạy đi ăn sáng anh giữ xe cũng lân la hỏi mình xe mới rồi biển số đủ thứ và bảo mình nên kiếm 1 biển số đẹp:) (do mình khách quen nên anh mới bắt chuyện), em đơ lần 2.

Biển số xe theo em cũng chỉ là công cụ để kiểm soát chiếc xe. Tuy nhiên theo nhiều người nó lại mang ý nghĩa quan trọng, nó thể hiện đẳng cấp, vận mệnh phong thuỷ,....

Vì thế, chơi biển số đẹp từ lâu đã trở thành một thú vui với nhiều người. Với dân chơi biển số, đôi khi một biển số đẹp còn có giá trị ngang với cả chiếc xe đắt tiền. Nhiều người còn không ngần ngại bỏ ra số tiền lớn để có được một biển số xe đẹp, hợp mệnh.

Mấy anh em em quen khi được hỏi đến biển số đẹp đều bảo nếu đủ tiền thì không ngại chi mua cái biển số đẹp đi cho nó vip:). Nhiều người cũng bảo do bản thân em không có tiền hoặc không có vận may bốc trúng số đẹp chứ nếu đủ tiền để rước số đẹp thì còn nói thế nữa không? Theo em nghĩ có tiền lên con xe khác không phải xịn hơn hay sao nhỉ? vừa chuẩn sang vừa đảm bảo được tính mạng mình.

Người ta cũng đâu nhớ số xe đẹp của mình làm gì? vô bãi xe cũng phải nhìn số để ghi vé thôi, lúc đấy số đẹp cũng như số xấu đã vậy còn phải mất thêm 1 khoảng tiền vào những con số trong khi nó có đem lại lợi ích gì cho mình không thì chưa biết?:D:D

Các bác có quan tâm biển số xe đẹp???

Các bác có quan tâm đến biển số xe? và các bác nghĩ số xe đẹp có thực sự quan trọng?

Hạng D
11/7/16
1.679
1.941
133
Ko quan trọng sao dc. Thấy mấy anh "bấm dc" biển số dc coi là "đẹp". Rao giá gấp 2, 3 lần giá trị con xe...:) :)

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Ko quan trọng sao dc. Thấy mấy anh "bấm dc" biển số dc coi là "đẹp". Rao giá gấp 2, 3 lần giá trị con xe...:):)
Cứ bỏ ra một xíu mua cái số đẹp sau bán lại gấp mấy lần con xe thì ngon thiệt đó. KD kiểu này coi bộ đơn giản mà ngon ăn

Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
Các bác cứ nói k quan trọng, ví dụ lỡ bấm được BS đẹp khoái muốn chết =))
Con 2b của em : 688.68 nhé :D

Hạng D
11/7/16
1.679
1.941
133
Cứ bỏ ra một xíu mua cái số đẹp sau bán lại gấp mấy lần con xe thì ngon thiệt đó. KD kiểu này coi bộ đơn giản mà ngon ăn
A ráng mua biển 111.11, 222.22,....999.99 đi rồi bán lại :):) kiếm lời :):)

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
A ráng mua biển 111.11, 222.22,....999.99 đi rồi bán lại :):) kiếm lời :):)
Mỗi chu kỳ nó chỉ được 9 bộ số thôi bác. Sau đó lại đổi chữ cái và lặp lại. Cũng như buôn bán các mặt hàng khác ta phải giành giật và trả giá nếu có sự mất cân bằng giữa cung và cầu.

Hạng D
23/2/09
1.376
8.030
128
em chỉ cần cơ quan chức năng họ chịu cấp cho em BKS là em vui rồi!
chỉ sợ họ làm khó ko cấp thôi; vì với em bks ko có giá trị khoe đẳng cấp! :D

1/10/16
772
8.508
93
8878
17771
93361
11234
Một điều trùng hợp là bàn tay này chưa bao giờ lấy cái bs nào trên 3 nút :(

Hạng B2
14/2/11
403
119
63
số đẹp tương đối thôi, trước đây có bà đại gia có số xe toàn 7, mà bây giờ đi tù nợ đầm đìa ... có hên gì đâu. Cái số nào bốc trúng mình là nó hợp với mình rồi, cứ quy định, xe nào số bt bốc số xong được lưu hành ngay, số đẹp sẽ qua kiểm tra bởi thanh tra coi có vi phạm hối hộ gì không mới được lưu hành, kiểm tra cũng rất dễ mà . Nếu vi phạm hối lộ thì chủ xe sẽ bị truy tố là bình thường ngay thui.