Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Xe em thì dùng smart key, nhưng lại hơi lo vì trường hợp đậu xe ngoài đường và vô quán cà phê hay quán ăn cũng sát mặt đường thì người khác có thể bấm vào nút bấm trên tay nắm cửa là mở được cửa xe luôn (khoảng cách giữa smart key và xe khoảng 15m, có bác nào thử kiểm tra chưa ạ? em sợ mất đồ trong xe quá.

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
Tại sao lại cắm chìa khóa để lại trong xe nhỉ, cái này trong thiết kế không có dặn, chỉ có dân ta lúc nào cũng hay muốn tiện...đủ thứ.:)

Hạng B1
24/2/11
80
4
8
xe e chìa khóa đi chung với remote,ko rút chìa ko đóng cửa được,an tâm :D:D:D:D:D

Tập Lái
4/7/10
21
0
1
Bác không phải lo lắng về vấn đề này.
Xe muốn khởi động được bằng nút bấm thì smartkey của bác phải nằm bên trong xe.
Nếu muốn mở cửa thì smartkey phải cách cửa trong vòng 1m đổ lại.
Bác yên tâm với khoảng cách 15m.
laonong nói:
Xe em thì dùng smart key, nhưng lại hơi lo vì trường hợp đậu xe ngoài đường và vô quán cà phê hay quán ăn cũng sát mặt đường thì người khác có thể bấm vào nút bấm trên tay nắm cửa là mở được cửa xe luôn (khoảng cách giữa smart key và xe khoảng 15m, có bác nào thử kiểm tra chưa ạ? em sợ mất đồ trong xe quá.

Hạng B2
5/5/11
344
9
18
Đúng là một kinh nghiệm quý báu. Quả này kiểu gì khi ra khỏi xe cũng phải rút chìa khoá. Nhiều khi vội hoặc chạy ra khỏi xe một chút là toàn để chìa khoá ở ổ

Hạng B2
11/12/10
124
2
18
47
Em cũng thường để chìa khoá trong xe nhưng khi tắt máy xe là rút ra bỏ vào túi treo bên họng gió máy lạnh,còn khoá xe thì có remote rồi nên không cần thiết phải đem theo nhiều chìa khoá cho phức tạp,nhất là khi mặc quần áo đi làm.Bỏ điện thoại vao túi quần không thôi đã thấy khó chịu chật chội huống hồ gì bỏ thêm chìa khoá xe và remote vào nữa

Hạng C
18/1/11
618
10
18
Em thì xe gì cũng vậy: cứ xuống xe là rút và cầm theo chìa khóa. Cho chắc ăn.

Hạng B2
1/4/11
106
3
18
Mấy xe sau này chìa khóa nó làm chung với remote luôn, nên kiểu gì cũng phải rút ra thôi. Em mua thêm cái móc, móc vào lưng quần, treo tòn ten vừa tiện dụng vừa xì tai.