Các bác có thường xuyên mở cửa sổ trời trên xe không?

• Bình chọn: 55 31,1%
  • Không

Bình chọn: 70 39,5%
  • Xe không có cửa sổ trời

Bình chọn: 52 29,4%

• Total voters
    177
Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Các bác giải ngố cho em : ít mở sunroof có khi nào các zoăng cao su kính bị xẹp dẫn đến chai / lão hóa và bị rỉ nước khi mưa không các bác ? Xe em từ lúc mua đến giờ hầu như không mở

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Em nghĩ cửa sổ trời hoàn toàn không thích hợp với khí hậu ở trong Miền nam nhât là ở tp Ho chi minh. đường xá lúc nào cũng nào cũng đông nghẹt đầy khói bụi,trời thì nóng. Kể cả khi đóng lại thi chỗ sunroof vẫn là chỗ cách nhiệt kém nhất. Nói chung là xe xịn thì cần có. Ngoài Bắc thì các bac co thể dùng trong mấy tháng mùa thu trời mát lá vàng đẹp...Còn ở châu Âu thi mùa hè hoặc thu thì sunroof thưc sự hữu ích.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Xe có cửa sổ trời cũng có nhiều cái hay các bác sử dụng đã nói cả rồi.
Riêng các bé thì rất thích

Đôi khi nó còn cứu mình nếu chẳng may lao xuống nước (ai mà nói trước được)

Nhiều cái tiện dụng.
Cửa sổ trời mình cũng thích nhưng mình mua xe không có cửa sổ trời vì những lý do:
- thường mua bản base để giảm chi phí (với mình xe chỉ giới hạn trong phạm vi phương tiện);
- ở vùng biển gió có hơi muối nên vào xe dễ phá hỏng các chi tiết, nhất là dàn lạnh. (có bác nào đã mở thớt cảnh báo không nên mua xe cũ ở những vùng ven biển vì mau bị rỉ sét rồi đó)
- Đi đường bụi, ô nhiễm khí thải nên gần như 100% là chạy máy lạnh, đóng hết các cửa.
Bác chủ đã mở thớt thì mình cũng trao đổi, đóng góp vài ý vậy.
Lắng nghe tiếp các bác có cửa sổ trời trao đổi, biết đâu sau này đổi ý lại mua xe có cửa sổ trời.
khà khà.

Tập Lái
30/7/16
13
3
3
123
Mình cũng rất ít mở cùng lắm là mở tấm che nắng vào buổi tối để ngắm cảnh. Nhưng đi đường thỉnh thoảng thấy một số bác cực kỳ thiển cận khi mở sunroof rồi cho trẻ con đứng thò đầu lên. Xui rủi đang đi đường có dị vật gạch đá văng lên, phanh gấp hoặc bị tông mạnh từ phía sau thì hối hận không kịp, nhẹ nhẹ sứt đầu mẻ trán còn nặng có thể văng cả người ra ngoài. Cửa sổ trời không được thiết kế để thò đầu ra khi đang di chuyển, hình ảnh đó chỉ thấy trên phim ảnh về những thanh niên quậy phá trộm cướp thôi, còn người đàng hoàng muốn đi oto mà thò đầu ra thì hãy mua xe mui trần. Thiết nghĩ làm người lớn thì hãy có nhận thức một chút.
Bác nói đúng roài đới, :) , có bác nào bị kẹt xe dưới cầu vượt mà mở sunroof ngắm xe cont chạy ở trên đầu chưa, cho em biết feeling zới ;)

Hạng B2
27/9/15
275
188
43
Tphcm
Nó cũng chỉ là 1option như bao option khác. Người xài thấy cần, người k xài thấy dư. Chẳng cần tranh luận làm gì. Các hãng xe thiết kế ra đc chắc chắn đã khảo sát thấy có lượng k nhỏ khách hàng cần xài đến. Có thể k hẳn ai cũng xài hết option của xe. Tiếc là ở VN k đc chọn option để mua xe

Tập Lái
16/4/17
24
13
3
46
Mỗi người mỗi ý thích khác nhau. Và hãng xe nó đáp ứng. Ai thích thì bỏ thêm tiền vô. Ai ko thích thì lựa cái khác. Tranh luận những đề tài kiểu này không ai có thể thuyết phục được ai. Vì mỗi người có cảm nhận riêng của mình.

• Like
Reactions: Vãi mod