Các bác có thường xuyên mở cửa sổ trời trên xe không?

• Bình chọn: 55 31,1%
  • Không

Bình chọn: 70 39,5%
  • Xe không có cửa sổ trời

Bình chọn: 52 29,4%

• Total voters
    177
Hạng B2
16/5/11
460
177
43
Tấm kính nằm ngang nếu đi qua ổ gà nhiều lần có mau nứt, vỡ không các bác?

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Xe của tôi dùng ít, lại bị hỏng roăng (do lão hóa, thời tiết) nên bị dột khi trời mưa đang phải dán tạm băng keo chờ thay roăng :)
Xe bác là xe nào vậy bác, tầm bao lâu hỏng roăng cao su?

Hạng D
31/5/14
3.467
4.296
113
E nghĩ cái sunroof này ko thực tế tại VN.
1. Xe e có sunroof chạy nhiệt độ mùa hè 41 độ, nóng khủng khiếp, nóng hơn ko có sunroof rất nhiều
2. Chạy ban ngày chỉ có ra biển mở mới đã, mà mở sunroof e thấy rất nửa mùa, chạy con mui trần sẽ thấy rất khác
3. Mở sunroof rất là bụi.
Đúng là xe trang bị option nhiều giống như mặc áo sặc sỡ, sau 1-2 năm chạy xe tự dưng thấy chỉ 1 vài option hữu ích, cũng giống lấy vợ, ban đầu thì ham hố, sau chỉ cần đơn giản.

Em chạy xe có sunroof panorama và đính chính lại như sau. Tấm kính thì ít khi mở nhưng miếng vải che thì mở thường xuyên, trừ trưa nắng kéo lại để tránh làm ảnh hưởng đến ghế da. Sunroof ngoài việc giúp xe thoáng còn giúp mấy mợ chống say xe và trờ mưa đỡ nhức đầu.

Em đi Tây Ninh full 8 người trời nắng xe vẫn lạnh phà phà (dù băng sau ko có dàn lạnh) => ko lạnh thì bác check lại dàn lạnh. Em đi xe sunroof panorama chưa ai nói em nữa mùa cả dù là xe hàn, mấy anh, mấy thím ko có sunroof leo lên xe em nhìn há hốc cả mồm ra, còn trước em chạy ké chiếc Bim mui trần lúc 9h sáng ngoài quận 7, có mấy thím chạy xe máy ngang qua chửi em khùng (Trích: má thằng khùng, có xe hơi mà đi phơi nắng).

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Mình chỉ mở tấm che để không gian xe thoáng đãng hơn chứ không mở hẳn cửa sổ trời.

Hạng D
31/5/14
3.467
4.296
113
Tấm kính nằm ngang nếu đi qua ổ gà nhiều lần có mau nứt, vỡ không các bác?

Xe em Sunroof Panorama đi >3 năm - ODO > 66,000 km. Xe hay chạy đường đất đá, đèo dốc (vì em làm farm), hư rotuyn bên tài nhưng sunroof vẫn bình thường, chại ở dãi tốc độ 120 - 160km/h xe vẫn ổn định. Giờ có điều kiện cứ mua và trải nghiệm thôi bác, cùng lắm thì trả học phí nhưng biết được nhiều thứ :)

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Sunroof hoặc Moonroof là TIỆN NGHI tùy chọn, không phải là thứ bắt buộc phải có do đó, nó cũng hoàn toàn tùy thuộc vào nhu cầu người mua xe. Có người thấy thích có nó và phải có bằng được, và cũng có người thấy nó thừa như cái núm ti của đàn ông vậy. :)

Theo tôi thì nó là quan điểm cá nhân thôi. Tôi thì mua xe nào cũng phải có vì nó làm cho cảm giác không gian trên đầu rộng hơn. Đa phần cũng chỉ mở lớp che để lấy ánh sáng chứ kính thì không dám mở vì bụi. Dù sao vậy cũng tạo cảm giác đỡ tù túng hơn.

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
...Như vậy nhiều khi cũng lý tưởng lắm àh :D Chỗ nào bụi - nắng thì Đóng, mát mát đường vắng thì Mở, đặc biệt nhà có mấy e nhỏ thích đứng lên xem (luc' đó tốc độ vừa fải thôi nhá - xe đag co' trẻ e)

....Noi' chung "tuyệt" xe co' cửa trời như nhà co' cửa 9...hehe

P/S: Ý kiến ca' nhân...xin mấy bác đừng cho gạch, chưa có tiền xây nhà :p