Mỹ : nói rồi làm
Trung Quốc : làm rồi mới nói
VN : Nói một đằng rồi . . . làm một nẻo
[/quote]

em thấy câu này là hay nhất này 
.Sống Sài Gòn thì câu từ kẹt xe là chuyện quá đỗi bình thường đối với người dân rồi mà (Ra đường là kẹt xe) ,còn Hà Nội Bây giờ cũng chả khá hơn Sài Gòn là nhiêu

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Sài gòn mà ko kẹt xe và ngập nước thì chỉ có đợi tới...tết...Mông Cổ thôi các bác ợ...

Hạng B2
2/12/08
419
5
18
Mịa mấy thằng chỉ nước mắt cá sấu,

Khổ tâm thật thì về đi cho người khác thay.
Bày đặt này nọ mà không biết ngượng

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Lần trước cũng như lần sau, lần này cũng như lần ấy, nghe mãi thì sao? Kẹt vẫn kẹt, ngập vẫn ngập, ô nhiểm vẫn là ô nhiễm, toàn vớ vẩn, vờ vịt và vung vít thôi.

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Bởi vậy Bác Hồ mới nói, lãnh đạo phải có tâm và tài
Ở đây mới có chữ "tâm" chưa đủ. Có "tâm" thì chỉ biết "khổ tâm, ray rứt" là xong.

asiantiger nói:
Em cứ tưởng chỉ anh em OS mình - những người thường xuyên phải ôm bà hai ra đường thì mới khổ tâm, bức xúc vì nạn kẹt xe, đào đường, ngập nước thôi. Ai dè các Bác lãnh đạo thành phố cũng rất quan tâm, cũng ray rứt không thua gì anh em mình !
http://www.thanhnien.com.vn/News/Pages/200949/20091204235841.aspx
Tuy nhiên, em mong sao sự việc không chỉ dừng lại ở "khổ tâm, ray rứt" mà các Bác phải chỉ đạo quyết liệt, đưa ra được những giải pháp quyết liệt, hiệu quả và khả thi để quyết liệt dứt điểm nạn kẹt xe, ngập nước thì các công dân của thành phố sẽ rất hoan nghênh và mọi người đều được hưởng phúc lợi này.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
asiantiger nói:
Em cứ tưởng chỉ anh em OS mình - những người thường xuyên phải ôm bà hai ra đường thì mới khổ tâm, bức xúc vì nạn kẹt xe, đào đường, ngập nước thôi. Ai dè các Bác lãnh đạo thành phố cũng rất quan tâm, cũng ray rứt không thua gì anh em mình !
http://www.thanhnien.com.vn/News/Pages/200949/20091204235841.aspx
Tuy nhiên, em mong sao sự việc không chỉ dừng lại ở "khổ tâm, ray rứt" mà các Bác phải chỉ đạo quyết liệt, đưa ra được những giải pháp quyết liệt, hiệu quả và khả thi để quyết liệt dứt điểm nạn kẹt xe, ngập nước thì các công dân của thành phố sẽ rất hoan nghênh và mọi người đều được hưởng phúc lợi này.

Em không mong như bác. Các xxx khổ tâm ray rứt là được rồi chứ ra tay quyết liệt quá thì...anh em mình không có tiền đóng phí đâu bác à.