Tập Lái
21/4/17
20
10
3
Show room gò vấp có bản EL Premium R màu xanh chưa ?
Lần trước ghé anh Sale nói cuối tháng 7 mới về.

Hạng C
5/10/13
726
452
63
em rất khoái lái pickup trong phố, vừa leo trèo dễ, xe máy thấy mình là né ra, chạy cũng dễ lùa xe bus hay xe tải
chờ 2 tuần nữa rinh em ấy zìa :D
View attachment 541926
Chuẩn rồi bâc giống em. Kể hơi trẻ nghé tí chứ bữa 9pm bọn wave tàu dàn hàng 3 nẹt pô lạng lách làm mấy người đi đường sợ quá tấp vô lề hết, em đi sau ngứa người thế là về Mo dí ga máy gào lên + bấm còi bọn wave té hết. :)))) sướng hết cả người :))

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Con EL này với VL mới hình như trợ lực thủy lực có hỗ trợ thêm theo tốc độ động cơ chắc tay lái nhẹ hơn con đời cũ 2012 thì vo lăng nặng thật nhưng đi rồi quen. Hôm trước ngồi lên con ranger 3.2 giật mình vì cái vô lăng nó quá nhẹ lúc lăn bánh (có khi nhẹ hơn cả kia morning nữa)
Đúng là nhẹ hơn bác àh, em so xe ông bác với xe vợ em rồi. Hức

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
5/10/13
726
452
63
- Máy diesel không bao giờ vọt, chưa kể xác xe nặng 2 tấn, gần gấp 2 lần vợ già Civic của bác nên bác đừng nghĩ tới độ vọt của xe
- Tay lái nặng hơn sedan là cái chắc, nhưng ko nặng như xe tải, chỉ là quen hay ko thôi. Ngày nào em cũng đi làm Q7 - Q11 và tay lái của nó thì vợ cả em vẫn bẻ lái bình thường nên bác đừng lo
- Khi cần vượt thì vô cùng khó nói. Từ 10-20km/h máy kéo khoẻ nhưng gia tốc kém. Từ 40-50 trở lên thì vọt rất nhanh (đặc trưng máy dầu, xe nào cũng thế)
Tóm lại theo tiêu chí của bác thì em thấy bán tải chẳng hợp với bác tí nào.
Nhưng nếu bác thích cách âm mặt đường tốt (hơn Camry), ghế ngồi thoải mái hơn sedan, va đụng an toàn hơn cho mình và tiết kiệm nhiên liệu hơn thì bác nên chạy bán tải.
Chưa kể bác chạy cao tốc tầm 120km/h thì EL ăn đứt vợ già civic của bác, cái này em đảm bảo
Bác này nói hết ý em rồi -> hợp gu =)).
Em ko beiest tiêu chí êm ái là như nào chứ con hilux ghẻ của em qua ổ gà hay đường đá dăm nó nhún nhảy êm hơn cẩm ly chục lần (chở đồ tầm 200kg còn êm nữa), chỉ nge mỗi tiếng máy dầu, chả nge tí nào từ hốc và gầm. Mỗi lần mượn sedan đi đau hết cả đầu vì ồn gầm với hốc bánh :).

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
11/6/17
36
2
8
36
Cụ nào ở Hà Nội quan tâm xe của Nissan thì báo em ạ, em hỗ trợ tận răng ạ.

Hạng B1
13/10/16
51
22
8
59
Hôm nay tôi vừa đi đăng kiểm lần 2 cho xe Navara EL 2016.
Tuy nhiên chỉ được 12 tháng, như vậy có đúng không anh em ?

• Like
Reactions: SHNo1
Hạng B2
23/4/12
142
45
28
Hôm nay tôi vừa đi đăng kiểm lần 2 cho xe Navara EL 2016.
Tuy nhiên chỉ được 12 tháng, như vậy có đúng không anh em ?
em giống bác, có hỏi thì nói bây giờ còn 1 năm (không còn 1,5 năm) và được 7 cái 1 năm.

• Like
Reactions: Hung1965