Các bác chọn phim cách nhiệt nào?

• 3M

Bình chọn: 43 25,6%
  • Hi-Kool

Bình chọn: 7 4,2%
  • V-Kool

Bình chọn: 51 30,4%
  • FSK

Bình chọn: 2 1,2%
  • Rabon

Bình chọn: 0 0,0%
  • Llumar

Bình chọn: 48 28,6%
  • Sun-Gard

Bình chọn: 3 1,8%
  • AnyGard

• SolarFree

• Loại khác

Bình chọn: 14 8,3%

• Total voters
    168
Tập Lái
1/4/15
14
37
13
Quận 2 Tp HCM
Em dùng Llumar gói cao cấp nhất V70 gì gì đó cho full kính 2 bên sườn và kính hậu, trong đó kính sườn 2 cửa trước làm màu sáng hơn. Hết 7tr. Em không làm kính lái, kính lái em lúc nào cũng để zin, vì theo quan điểm của em kính lái cần phải đảm bảo tính kỹ thuật, quang học tối đa :D
Dán film cách nhiệt chủ yếu là kính lái mà bác. Nhất là các dòng sedan, nắng chiếu đến 1/2 xe. SG chạy trưa nắng mà ko dán film thì thôi rồi. Vấn đề là bác chọn film loại tốt, có thương hiệu và là hàng chính hãng. Thêm chỗ nào chuyên film tý để yên tâm thầy thợ ngon là ok.

Hạng B2
9/9/17
196
178
58
E thấy dán film cách nhiệt cái chính là để người ngoài khỏi dòm ngó vào trong và cho con xe trông bảnh lên thôi. Chứ e ko quan tâm lắm đến khả năng chống nóng UV này nọ, chui vô xe là on AC liền.
Chống nhìn trộm lúc hành sự Bác nhỉ.Còn mấy cái khác không quan tâm lắm.

Tập Lái
18/12/17
14
3
3
36
Trước em cũng tính dán VKool, nhưng nghe nói bị cản sóng, nên chuyển qua 3M. Em cũng dùng gói cao cấp nhất, dán hết xe khoảng 9tr, cảm thấy khá hài lòng. Đi nắng không bị rát tay, bên ngoài nhìn vô chỉ thấy phản gương, trong nhìn ra vẫn đủ sáng mà dịu chứ không gắt. 3M công nhận đồ giả nhiều, nhưng nếu biết tìm nơi dán chính hãng thì ngon không kém VK đâu.
Em sợ bị dính hàng giả quá, Bác biết ở đâu dán 3M chính hãng không chỉ em với, tks Bác

Tập Lái
17/10/17
20
21
3
36
Da Nang
Xe e chỉ dán cho thẩm mỹ chứ cũng không tin vào mấy cái chống tia UV cực tím chi đấy vì chẳng có gì chứng minh đc nên ra dán full trừ kính lái loại n-tech giá 1tr5 :D

Hạng C
4/12/14
842
8.103
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hãng Ford tặng em sun gard, quảng cáo là gói cao cấp sun gard. Sau 2 năm có một tấm bị bong nhẹ, đã được bảo hành thay thế miễn phí. Cũng chưa hài lòng lắm với khả năng chặn nóng của phim này. Không biết trên thị trường có loại nào phản xạ lại bức xạ ra ngoài trời, chứ không hấp thụ tại kính dán, có lẽ tốt hơn.

Đây bác:
Các bác đang sử dụng loại phim cách nhiệt nào? Các bác có hài lòng với nó không?
Các bác đang sử dụng loại phim cách nhiệt nào? Các bác có hài lòng với nó không?

Chống 100%UV, 100% IR, bao mấy bác dùng máy test các kiểu. Đang chạy đầy đường bên EU. Buồn cái là về VN chưa có agent làm thị trường nên ko ai bít hihi. Giá thì mềm xèo như bánh xèo.

Tập Lái
23/12/17
32
13
8
39
Bác nào rành bên mer họ dán loại gì vậy? chất lượng bác nào đang xài cho ý kiến ạ. em mới mua đây nhưng lúc này ko phải mùa nắng nóng nên ko biết.

Tập Lái
26/11/16
28
20
3
30
Dán film cách nhiệt chủ yếu là kính lái mà bác. Nhất là các dòng sedan, nắng chiếu đến 1/2 xe. SG chạy trưa nắng mà ko dán film thì thôi rồi. Vấn đề là bác chọn film loại tốt, có thương hiệu và là hàng chính hãng. Thêm chỗ nào chuyên film tý để yên tâm thầy thợ ngon là ok.
Vâng, em cũng đã thử, nhà chạy 2 xe được gần chục năm nay rồi, một chiếc không dán, một chiếc dán Llumar xịn. Chạy chiếc không dán kính thấy dễ chịu hợ rất nhiều. Cho nên chiếc mới mua em không dán nữa.

Hạng B2
8/6/15
103
277
63
46
Em thì xài V-kool từ hồi mua xe cho đến nay (2009), chất lượng thì không phải bàn, nhiều bác đã nói rồi, chỉ mỗi cái ko hài lòng là cái Logo I'm V-kool dán bên ngoài mới có mấy tháng bị rơi mẹ nó đâu ko biết, người khác ko biết em xài V-kool, hic, buồn ơi là sầu

• Like
Reactions: hauvecanh
Hạng B2
29/4/15
137
142
43
Quận 9, TP.HCM
mình dùng Nano Ceramics, hơi mắc, nhưng mà độ cản nóng, độ trong của phim đều rất tốt, cũng không cản sóng GPS nhiều (xe cũ dán màu tối quá, đi đêm rất khó chịu)