Tập Lái
16/7/20
46
36
18
Chòng chành thì cá nhân mình chạy thử và cảm nhận ở nhiều dải tốc độ thì đã đc khắc phục khá nhiều so với thế hệ 6.0 nhờ công nghệ GVC (MD là 1 trong những hãng xe của Nhật rất chịu lắng nghe ý kiến khách hàng nên có thay đổi trên thế hệ 6.5) nhưng vỏ xe vẫn vậy, đóng cửa vẫn cho cảm giác mỏng manh. mùi da thì "tuyệt vời" :))
Nếu 6.5 đã điều chỉnh lại thì cũng đỡ lo. Hôm nào sẽ test tận tay mới đc.
Còn vụ mùi da thì cũng phải ngửi tận mũi mới biết luôn.

Tập Lái
6/7/20
25
22
0
41
Nếu 6.5 đã điều chỉnh lại thì cũng đỡ lo. Hôm nào sẽ test tận tay mới đc.
Còn vụ mùi da thì cũng phải ngửi tận mũi mới biết luôn.
nếu bác là lái mới chưa trải nghiệm nhiều xe thì khó đánh giá đc vụ chòng chành lắm

• Like
Reactions: WandererVN
Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City
Xe này ghét nhất là kính lái mỏng nên dễ bị nứt và ngồi ghế trước cực nóng cho dù đã dán kính chống nắng theo xe. Còn lại thì ổn trong tầm tiền!

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm
Những ông vào đây chê CX5 thì một là Sale của các hãng khác vào dìm hàng , hai là những ông đang đi Uây Tàu chưa được đặt đít lên cái ghế của nó nhưng chê như đúng rồi . Tôi trải qua 1 đời Mazda3 2014 đi 8v mới bán cho cậu em cùng cơ quan , hiện tại cậu ấy đi được 13v mà mới chỉ thay duy nhất cái chụp cao su giảm sóc sau ( 75,000 VND ) ngoài ra chưa cần phải thay thế bất kỳ món nào , trừ những hạng mục bảo dưỡng , bảo trì theo tiêu chuẩn hãng như lọc gió động cơ, lọc dầu , lọc nhiên liệu ..., lần bảo dưỡng cấp lớn nhất hết 5,5 củ . Hiện tại tôi cũng đang đi CX5 2019 , được gần 2v vẫn như xe mới , chẳng thấy bất cứ lỗi lầm hoặc chòng chành như 1 số Anti vào dìm hàng , Bác chủ cứ yên tâm mà múc . Nói chung CX5 là ngon , bổ , rẻ . Xe ô tô là tiêu sản nên đừng nghĩ về nó quá nhiều về thanh khoản sau này , xe nào bây giờ cũng lỗ hết . Cx5 nhan nhản trên đường thì chẳng có lý do gì bảo nó kém cả .

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm
Anh mình dang di cx5 2019. Mau tã lắm. Vỏ mỏng. Âm thanh bose mà nghe còn thua loa zin của crv 2019. Máy ì. Cách âm ko ngon lắm. Nói chung chỉ dc cái mã. Nên mua CRV hoặc santafe quá ngon.
Hoặc nếu thích hàng đẳng cấp thì ráng lên làm bentayga luôn. Cả nhà chuyển hộ khẩu vô đó ở cho mát >_<
Lại anh con ông chú Vietel .

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Woa, bác thật chung thủy. Em đang đi M3 mà chán mazda quá, muốn đổi sang hãng khác cho mới mẻ mà chưa có $ :D
^^ em thấy ổn mà bác, nếu trước chọn m3 thì nay chắc em ko đổi xe, m2 chật quá, sẵn có km giảm giá nên chốt luôn Cx5 gầm cao máy thoáng hơn ^^

Hạng C
8/10/11
587
545
93
e cũng đang định quất CX5-2020 pre mà nghe các cụ nói nhanh tã? cụ nào đang đi CX5 cho e ý kiến chỗ này với? tã là tã cái gì? các bố đi xe ôm đừng vào chém gió tội e
Thật sự là em đang đi M2 gần 3 năm 37k km, toàn đậu bãi, đậu ngoài trời các kiểu mà xe vẫn như mới đây nè. Bác nào nói nhanh xuống thì làm ơn đưa con xe lên đây
e cũng đang định quất CX5-2020 pre mà nghe các cụ nói nhanh tã? cụ nào đang đi CX5 cho e ý kiến chỗ này với? tã là tã cái gì? các bố đi xe ôm đừng vào chém gió tội e
em đi từ đầu 2018 đến h gần 3 năm 37k km, xe gần như mới. Nếu mua để đi gia đình thì ok, con kinh doanh dịch vụ chạy hàng ngày thì cứ vios MT mà quẹo lựa ah, k có nhiều chức năng điện.
Em k thích tke của Crv và X-trail cũng dòng nên k quan tâm luôn, bà xã em cũng thế, k rành về các hiệu hay dòng xe nhưng đi đường toàn chỉ các mẫu xe của Đức hay mini của Anh.. khen “xe đẹp, nhìn phát mê ngay bao nhiêu tiền anh :)
Em báo giá xong thì chốt cx5 đi anh :)

• Haha
  • Like
Reactions: DMG and Fallon
Tập Lái
6/7/20
25
22
0
41
Thật sự là em đang đi M2 gần 3 năm 37k km, toàn đậu bãi, đậu ngoài trời các kiểu mà xe vẫn như mới đây nè. Bác nào nói nhanh xuống thì làm ơn đưa con xe lên đây

em đi từ đầu 2018 đến h gần 3 năm 37k km, xe gần như mới. Nếu mua để đi gia đình thì ok, con kinh doanh dịch vụ chạy hàng ngày thì cứ vios MT mà quẹo lựa ah, k có nhiều chức năng điện.
Em k thích tke của Crv và X-trail cũng dòng nên k quan tâm luôn, bà xã em cũng thế, k rành về các hiệu hay dòng xe nhưng đi đường toàn chỉ các mẫu xe của Đức hay mini của Anh.. khen “xe đẹp, nhìn phát mê ngay bao nhiêu tiền anh :)
Em báo giá xong thì chốt cx5 đi anh :)
Bác chụp e ít hình nội thất xe bác đang đi với, chụp rõ phần da của ghế với ạ, thanks