Hạng B2
18/5/16
131
55
28
34
Đi Việt Long, Phú Mỹ Hưng, Đông Đô Thành rồi vẩn chưa vừa ý lắm, bác sale nào báo giá tốt cho mình revv với nhé.
Anh cần giá tốt thì cứ alo em !!! Em hỗ trợ giá tốt cho anh luôn . Số em 0905.700.8 không 7

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Bác có chắc mấy chiếc xe ở VN có trang bị giống mấy chiếc trong clip?
Mua xe tại Việt Nam thì nên test xe tại VN nha bác!

Chắc X-Trail ráp VN ngon hơn hàng Mỹ bác!!

X-Trail (2.5l) tăng tốc từ 0-100km/h hết 9.1 giây.
Trong khi tất cả mẫu xe cùng phân khúc đều dễ dàng đánh bại mức 8 giây. Cụ thể CX -5 là 7.7 giây.

Các bác xem thêm ở đây. Đây là trang web đánh giá xe rất có uy tín từ chuyên gia ( không phải người tiêu dùng amatuer!!)

http://www.caranddriver.com/reviews/2017-nissan-rogue-awd-tested-review

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/9/10
241
601
93
Bác có chắc mấy chiếc xe ở VN có trang bị giống mấy chiếc trong clip?
Mua xe tại Việt Nam thì nên test xe tại VN nha bác!

Tôi không có xe nào trong số các xe này, nhưng lựa xe test là không công bằng rồi:
- Subaru: AWD (Truyền động 4 bánh toàn thời gian)
- CRV, Nissan: 4WD (cần phải gài cầu thì mới 2 đi 2 cầu)
- CX5: FWD chỉ một cầu (2 wheel drive).
2 cầu mà so một cầu thì quả là khập khiễn, nó không nói lên điều gì hết.

12/10/07
2.646
10.496
113
Chắc X-Trail ráp VN ngon hơn hàng Mỹ bác!!

X-Trail (2.5l) tăng tốc từ 0-100km/h hết 9.1 giây.
Trong khi tất cả mẫu xe cùng phân khúc đều dễ dàng đánh bại mức 8 giây. Cụ thể CX -5 là 7.7 giây.

Các bác xem thêm ở đây. Đây là trang web đánh giá xe rất có uy tín từ chuyên gia ( không phải người tiêu dùng amatuer!!)

http://www.caranddriver.com/reviews/2017-nissan-rogue-awd-tested-review
Khi mang xe vô VN bán, có hãng xe chinh phục người mua bằng thiết kế và marketing, có hãng thì thêm thắt những options cho vui tay vui mắt, lại cũng có hãng tìm cách giữ nguyên chất lượng xe, hãng khác nữa thì xe muôn năm không đổi nhưng chinh phục người dùng bằng sự ổn định và dịch vụ hậu mãi để cạnh tranh,...

Một lần nữa mình nhắc lại là: Nếu định nói về performance của xe ở VN thì nên test xe ở VN, chứ mấy clip kia để tham khảo thôi.

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
Khi mang xe vô VN bán, có hãng xe chinh phục người mua bằng thiết kế và marketing, có hãng thì thêm thắt những options cho vui tay vui mắt, lại cũng có hãng tìm cách giữ nguyên chất lượng xe, hãng khác nữa thì xe muôn năm không đổi nhưng chinh phục người dùng bằng sự ổn định và dịch vụ hậu mãi để cạnh tranh,...

Một lần nữa mình nhắc lại là: Nếu định nói về performance của xe ở VN thì nên test xe ở VN, chứ mấy clip kia để tham khảo thôi.
lấy option của Mỹ so với ta thì tiu :D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

CX-5 ở Mỹ thì tên ở VN cũng là CX-5. Nó có cùng thiết kế, cùng máy móc, cùng công nghệ như nhau.

X-Trail bên Mỹ tên Rogue, về VN là X-trail. Mà ko biết khác tên thì có khác công nghệ ko? Mà có khác thì chắc ở VN X-trail ngon hơn Rogue bên Mỹ. Nên chiếc X-Trail ở VN nó ngon hơn CX-5 trong khi bên Mỹ Rogue thua tòan tập.

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
CX-5 ở Mỹ thì tên ở VN cũng là CX-5. Nó có cùng thiết kế, cùng máy móc, cùng công nghệ như nhau.

X-Trail bên Mỹ tên Rogue, về VN là X-trail. Mà ko biết khác tên thì có khác công nghệ ko? Mà có khác thì chắc ở VN X-trail ngon hơn Rogue bên Mỹ. Nên chiếc X-Trail ở VN nó ngon hơn CX-5 trong khi bên Mỹ Rogue thua tòan tập.
Xem ít thôi bác. Đánh giá mẹ gì nhìn vào doanh số bán ra của con rouge với con cx5 là biết rồi. Nếu thua toàn tập chắc mỹ toàn bọn ngu đi xe cũng ko biết đường xem test xe như bác. Hay dân mỹ nó bị mị dân? Xin lỗi bác 1 điều con x trail bên đông âu cũng rất hot. Ko hiểu con x trail nó có thù oán gì với bác thế nhỉ và bác đã để cái mông lên được bao nhiêu con xe rồi ngoài việc xem mấy cái trên youtube rồi phán như thần như thánh thế? Con x trail có phải con dùng để đọ tốc độ đíu đâu mà tính lên 100km hết bao nhiêu s. Hộp số cvt thì tăng tốc nhanh thế nào được bằng n cấp. Mà bác xem cũng có hiểu hết cái test đâu bài test của thằng nga ngố x trail thua mỗi con crv vì về chậm hơn nửa thân xe còn về tăng tốc nó hơn đứt crv bác nhé. Đi xe đi rồi hãy nói phét

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Xem ít thôi bác. Đánh giá mẹ gì nhìn vào doanh số bán ra của con rouge với con cx5 là biết rồi. Nếu thua toàn tập chắc mỹ toàn bọn ngu đi xe cũng ko biết đường xem test xe như bác. Hay dân mỹ nó bị mị dân? Xin lỗi bác 1 điều con x trail bên đông âu cũng rất hot. Ko hiểu con x trail nó có thù oán gì với bác thế nhỉ và bác đã để cái mông lên được bao nhiêu con xe rồi ngoài việc xem mấy cái trên youtube rồi phán như thần như thánh thế? Con x trail có phải con dùng để đọ tốc độ đíu đâu mà tính lên 100km hết bao nhiêu s. Hộp số cvt thì tăng tốc nhanh thế nào được bằng n cấp. Mà bác xem cũng có hiểu hết cái test đâu bài test của thằng nga ngố x trail thua mỗi con crv vì về chậm hơn nửa thân xe còn về tăng tốc nó hơn đứt crv bác nhé. Đi xe đi rồi hãy nói phét

Bình tĩnh bác!!! Hahaha.
E chả có ác cảm gì với X-trail. Em còn khuyên vài thằng bạn ngó em này trước khi mua xe mà.
Em chỉ đưa thêm thông tin để tham khảo thôi chứ mua xe mà cứ nghe sales nổ banh trời, coi người tiêu dùng cứ như con nít nghe ngứa lỗ tai quá đi! Hehehe.
Cứ khoe cái mình mình thật sự tốt chả ai dám nói gì đâu bác!! (Mà cái này X-trail cũng có mà! Hehehe).

Em chưa phát ngôn gì để bác bảo "phét" này phét nọ nhé. E chỉ toàn dẫn người ta nói thôi nhé. Mà cái người ta làm dầu sau cũng có minh họa chứ ko "phét" tí nào !