Hạng B2
9/8/18
206
158
43
34
đời này 3 huynh ấy bị bắt ngồi tù, đời sau đi đứng khác người bình thường :) ae yên tâm

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
QL28b em xin chừa khi nào sc xong em mới quay lại. Hic hic
Từ khi có cao tốc 80 km/h đoạn PT-Vĩnh Hảo tới giờ, tham khảo chia sẻ của bác và AEOS, nhà mình xem như tạm biệt QL20 (không biết có gì vui? hihi) và 3, 4 đợt QL28, đường sá vắng, đèo dốc rất thoải mái. Sau đó, các chú em và mấy cháu đứa nào ngày đêm gì cũng 28B, có hôm đi tối theo xe mấy em, đúng là ổ gà khắp nơi, nhưng được cái xe đông => vui. Kể từ hôm đó tới giờ thường xuyên như con thoi giữa SG - Đơn Dương nên cứ theo 28B, hình như ổ gà đã được lấp tạm bớt, chịu khó quan sát đánh lái thì cũng ổn.
Nhờ bù lại đoạn cao tốc 80km/h rồi 120km/h cho đến SG nên cầm lái tâm lý thư giãn hơn trên QL20. Khi nồ 80km/h thay bằng 120 km/h và hết ổ gà trên QL28B thì chắc chắn QL20 chỉ còn trong ký ức.

Từ khi có cao tốc 80 km/h đoạn PT-Vĩnh Hảo tới giờ, tham khảo chia sẻ của bác và AEOS, nhà mình xem như tạm biệt QL20 (không biết có gì vui? hihi) và 3, 4 đợt QL28, đường sá vắng, đèo dốc rất thoải mái. Sau đó, các chú em và mấy cháu đứa nào ngày đêm gì cũng 28B, có hôm đi tối theo xe mấy em, đúng là ổ gà khắp nơi, nhưng được cái xe đông => vui. Kể từ hôm đó tới giờ thường xuyên như con thoi giữa SG - Đơn Dương nên cứ theo 28B, hình như ổ gà đã được lấp tạm bớt, chịu khó quan sát đánh lái thì cũng ổn.
Nhờ bù lại đoạn cao tốc 80km/h rồi 120km/h cho đến SG nên cầm lái tâm lý thư giãn hơn trên QL20. Khi nồ 80km/h thay bằng 120 km/h và hết ổ gà trên QL28B thì chắc chắn QL20 chỉ còn trong ký ức.
Em cũng như bác, đường xấu tốt cũng do cảm nhận của từng người, do xe và khả năng chạy xe nữa.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Em cũng như bác, đường xấu tốt cũng do cảm nhận của từng người, do xe và khả năng chạy xe nữa.
Tâm lý của người lái và người trong xe rất quan trọng. Chỉ cần thoát khỏi nạn kẹt xe, các phương tiện & cả người đi lại lung tung tại các KDC trên QL20, các hung thần xe tải, xe khách trên QL20 và nhất là Đèo Chuối, Đèo Bảo Lộc, nhất là những vụ "chăm sóc" quá mức cần thiết của lực lượng CSGT trên QL20, cũng dư bù lại tình trạng còn xấu của QL28B.

Rất nhiều ACEOS bây giờ đã có thói quen tuân thủ Luật GTĐB, thà chậm chút chứ không thích cảm xúc khó chịu, nên không còn quan tâm đến bất kỳ lực lượng nào khi ACE tham gia giao thông, nếu có thì chỉ quan tâm duy nhất đến một lưc lượng đó là đinh tặc và ổ gà tặc mà thôi. Nhưng lực lượng này có cố chấp đến đâu thì sớm muộn cũng bị lưỡi hái của luật Nhân Quả & cơ quan chức năng có tâm tiêu diệt.

• Like
Reactions: bapngoto