Tập Lái
20/11/06
36
0
0
Em hay đi ra cao tốc Trung Lương bằng đường chợ Đệm, thường thì có 2 đường:
1 là đến đường rẽ phải lên cầu Chợ Đệm.
2 là đi thẳng.
Em hay đi thẳng qua cầu vượt đến đoạn có lô cốt thì rẽ trái ra ngay đường cao tốc. Nhưng chiều nay khoảng 14h30 em từ TG về thì thấy XXX đứng ngay bảng bắt đầu đường Cao Tốc bắt các xe rẽ từ đường này ra, em thấy có 2 xe bị xxx vịn lại và 2 bác tài đang ký vào BB. Các bác cẩn thận nhé. Em đi về bằng đường cầu Chợ Đệm thấy cũng khá hơn rồi, đường đang trãi đá mi chuẩn bị tráng nhựa.

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Bác có cái hình minh họa cho dễ hiểu hơn không? Mình thấy có hai đường ra cao tốc: Nguyễn Hữu Trí+Thế Lữ và Trần Đại Nghĩa. Cái nào cũng rẽ trái. Em không hình dung ra bác nói đường nào cả

Tập Lái
20/11/06
36
0
0
Ý em nói là đi đường Nguyễn Hữu Trí đó bác. Có 2 cách:
1 là bác rẽ phải lên cầu chợ Đệm rồi rẽ trái liền, đi chút xíu sẽ gặp ngã tư đèn xanh đèn đỏ, rẽ trái nữa là ra đường dẫn lên cao tốc.
2 là bác ko cần rẽ phải lên cầu Chợ Đệm. Bác đi thẳng luôn sẽ chui qua cầu vượt đưởng dẫn cao tốc rồi sẽ gặp 1 cái lô cốt, rẽ trái ngay lô cốt. đi đường này sẽ bị xxx vịn đó, mặc dù ko có bảng cấm.

VIP CARD MEMBER
9/6/10
36
0
0
49
VNPT
dqthanh098 nói:
1 là bác rẽ phải lên cầu chợ Đệm rồi rẽ trái liền, đi chút xíu sẽ gặp ngã tư đèn xanh đèn đỏ, rẽ trái nữa là ra đường dẫn lên cao tốc.
2 là bác ko cần rẽ phải lên cầu Chợ Đệm. Bác đi thẳng luôn sẽ chui qua cầu vượt đưởng dẫn cao tốc rồi sẽ gặp 1 cái lô cốt, rẽ trái ngay lô cốt. đi đường này sẽ bị xxx vịn đó, mặc dù ko có bảng cấm.

Không có biển cấm mà bị vịn ????
.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
dqthanh098 nói:

cách 1 là bác đi qua cầu rồi rẽ trái vào Tân Long àh hay The^' Lu*~ ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
dqthanh098 nói:

A vậy hiểu rồi. Em thường đi đường Thế Lữ, không biết đường đi thẳng. Chắc phải có biển báo gì đó thì công an mới có quyền bắt chứ.

Hiện nay đường Thế Lữ cũng tương đối tốt. Tuy nhiên hôm chủ nhật 6/6/2010 vừa qua, khi đi miền Tây về khoảng 18g, rẽ vào đường Thế Lữ thì bị xe ngược lại đá đèn liên tục, hỏi ra biết có kẹt xe gì đó, CA bắt quay đầu lại. Phải quay đầu, đi về Trần Đại Nghĩa

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Em thì hay đi đường Bùi thanh Khiết . Nếu từ TL lên,thì khi hết cao tốc có biển báo rẽ trái Tân Tạo đi thẳng là Ng.v.Linh. Em đi thẳng NVL (chưa hoàn thiện),chạy 1 đoạn đường cát quẹo phải là Bùi thanh Khiết ----> gặp 1A rẽ trái về thành phố. Và khi đi SG - TL thì em đi ngược lại . Các bác cho em hỏi hiện giờ đường này có bị cấm đoán gì không ? cám ơn.

Hạng B2
21/9/09
250
4
18
LEXUS GS nói:
Em thì hay đi đường Bùi thanh Khiết . Nếu từ TL lên,thì khi hết cao tốc có biển báo rẽ trái Tân Tạo đi thẳng là Ng.v.Linh. Em đi thẳng NVL (chưa hoàn thiện),chạy 1 đoạn đường cát quẹo phải là Bùi thanh Khiết ----> gặp 1A rẽ trái về thành phố. Và khi đi SG - TL thì em đi ngược lại . Các bác cho em hỏi hiện giờ đường này có bị cấm đoán gì không ? cám ơn.

Em cũng đi đường cao tốc giống Lexus GS, vậy có bị xxx vịn lại không ạ?