Hạng D
10/6/09
1.086
548
113
Nhờ các cao nhân đi lại như chim, kinh nghiệm đầy mình trên các tuyến đi Mỹ.
Em đặt vé đi Mỹ và book phòng khách sạn, thấy nhiều giá quá, một số web thì em không biết độ tin tưởng thế nào. Em sang cuối tháng 5, về đầu tháng 6 mà có vẻ như tháng cao điểm, không có vé rẻ.
Mạn phép xin các anh tư vấn:
1. Book vé máy bay thì nên dùng các trang nào? Và nên bay hãng nào thì ok, JAL, AA, KAL....?
2. Khách sạn thì nên tìm kiếm ở trang nào?

Gia đình xin cảm ơn.

www.zzztraveling.com bác nhé, cần thì mình hỗ trợ book giúp bác. ks, air, thuê xe, ticket, daytour các loại

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
Cảm ơn anh. Có vụ mua bảo hiểm phòng nữa à??? Em chưa nghe bao giờ.
Dạ có anh, nó gọi là "Room Guarantee" tùy chỗ tên gọi sẽ hơi khác như "Hotel Guarantee" nhưng dịch ra cũng vần như vậy. Giá cả tầm $5-$10/phòng/đêm, cam kết hoàn tiền nếu anh hủy phòng trước 24h-72h tùy theo đẳng cấp, vị trí, chính sách ... của booking agent hoặc khách sạn.

• Like
Reactions: taylaihanoi
Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Hỏi thêm: Em tính thuê xe chạy quanh quanh, nếu chạy đường có toll thì mình trả bằng gì các anh??
Tùy nơi. Thường là đi về nhà vài bữa thì thấy bị charge trên thẻ. Nếu không muốn trả phí vì có thời gian và muốn loanh quanh phố xá thì lúc dùng google maps chọn tuyến đường tránh trả phí.

• Like
Reactions: taylaihanoi
Hạng D
25/6/09
1.674
10.069
113
Mỹ mà ảnh làm như sài gòn á ? O cho biết tp đến là đâu mà mấy a tư vấn như đúng rồi ! Vãi thặc
Anh tư vấn giùm mình ở Chicago, NY đi anh.
Tính bay tù Washington về thì book vé thế nào anh?

• Like
Reactions: We
Hạng D
2/9/12
1.060
22.322
113
Sài Gòn
Bác đến bang nào?
E thì cứ gọi cho e gái có phòng vé đối diện nhà hát Hoà Bình, đường 3/2 nói lộ trình, lịch trình trước khoảng 2-3 tuần để ẻm canh book vé đường bay đẹp nhất, giá hợp lý nhất ...

Hạng D
25/6/09
1.674
10.069
113
Bác đến bang nào?
E thì cứ gọi cho e gái có phòng vé đối diện nhà hát Hoà Bình, đường 3/2 nói lộ trình, lịch trình trước khoảng 2-3 tuần để ẻm canh book vé đường bay đẹp nhất, giá hợp lý nhất ...
Anh cho xin contact nhé.
Gđ xin cảm ơn.

• Like
Reactions: Nam BK