Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
Tình hình bên cạnh nhà em người ta xây nhà cấp 4 nên nhà em còn 1 phần vách tường ngoài trời, hiện vách tường đó đã quét hồ dầu, giờ em muốn sơn hết cho nó đẹp, em thấy vách tường quét hồ dầu đó láng quá, trét bột sợ không bám và tốn tiền ( vì phải trét bột, sơn lót, sơn phủ ) vậy em có thể sơn trực tiếp lên được không các bác? có bền không? Em không phải dân xây dựng nên không rành, nhờ các bác tư vấn giúp em làm sao cho hiệu quả giờ. Chân thành cám ơn các bác

Hạng D
18/7/12
1.160
1.000
143
HCMC
sơn tường ngoài bác dùng sơn chống thấm Kova, đắt hơn tý, độ bám tốt, khỏi cần bột trét, bền ngoài trời
Tuy không trét thì bề mặt không được đẹp lắm

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
Cám ơn bác nhiều lắm, có lẽ đây là giải pháp tốt và kinh tế nhất

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.412
113
TỐt thì rất tốt, mà kinh tế thì quên đi. Tuy nhiên diện tích có chút xíu thì phân vân làm gì, với lại nhà mình mà.
Tường mà trét bột rồi sơn lót lên thì chỉ cần lăn 2 nước là ok. Còn ko trét mà sơn trực tiếp thì vui lòng sơn 5 nước mới lấp được màu ximang

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
ngoinhaxanh nói:
TỐt thì rất tốt, mà kinh tế thì quên đi. Tuy nhiên diện tích có chút xíu thì phân vân làm gì, với lại nhà mình mà.
Tường mà trét bột rồi sơn lót lên thì chỉ cần lăn 2 nước là ok. Còn ko trét mà sơn trực tiếp thì vui lòng sơn 5 nước mới lấp được màu ximang
Dạ bác nói đúng, diện tích không lớn với lại nhà mình nên cũng không phân vân làm gì. À bác chỉ giúp em là với 100 m2 tường tình trạng như vậy tốn khoảng bao nhiêu thùng kova ạ. Em tính tự xử luôn, cám ơn bác
eo chang hi nói:
Công trét+bột, tính ra có bao nhiêu đâu mà kinh tế ạ?
Em có hỏi người ta tính là 25k/1m2 cho trét bột + sơn lót + sơn phủ, 15k/1m2 cho sơn không. Em tính nếu trét bột thì phải tốn thêm sơn lót và tiền công nữa. Em tính 2 giải pháp đó chắc cũng không chênh nhau bao nhiêu, vấn đề em chỉ sợ trét bột nó không ăn vì nhà em lúc xây, giai đoạn tô tường, vừa tô xong thợ nó ủi liền 1 lớp hồ dầu lên luôn nên tường láng lắm ạ. Bởi vậy em nghĩ lăn sơn nó sẽ bám hơn ạ, với lại em có thể tự làm:D . Cám ơn bác

Tập Lái
17/1/13
12
6
3
bên em có nhập về loại sơn chống thấm MasterWall của Mỹ cực tốt ạ.nếu bác cần thì em sẽ mang câtloge qua cho bác xem ạ

Status
Không mở trả lời sau này.