Tập Lái
23/9/20
37
27
18
29
cho mình hỏi thật là sơn phủ gầm có tác hại gì ko mấy bác?

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Nói chung là ở VN chẵng ích lợi, như kiểu ở SG mà để hệ thống sưởi vậy. Bắc cực thì để máy lạnh .
Ở VN thì gần những nới có tiếp xúc với nước biển thì có thể

Nếu có là các nước có tuyết, điều nầy thì họ cũng đã tính rồi.

Một thì dụ cụ thể cho các bạn hiểu

• Like
Reactions: Amato
Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Hại là : mỗi lần nâng xe rữa gầm thì thấy xấu hoắc (để gin đẹp hơn).
Lợi là: đi mưa thì thấy an tâm hơn (có khi do tâm lí, vì như xe mình để gin mà 13 năm rồi có gì đâu:p) . Bảo trì tốt là ok.đi mưa về siêng xịt gầm một chút.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Hại là : mỗi lần nâng xe rữa gầm thì thấy xấu hoắc (để gin đẹp hơn).
Lợi là: đi mưa thì thấy an tâm hơn (có khi do tâm lí, vì như xe mình để gin mà 13 năm rồi có gì đâu:p) . Bảo trì tốt là ok.đi mưa về siêng xịt gầm một chút.
Đúng vậy, ở các xứ tuyết thì nó còn rải muối, mà gầm xe thì ....kỵ muối (sắt thép), do đó hằng năm nếu muốn kỹ sau khi tuyết tan thì họ xịt gầm để ra lớp muối bám.

Đây cũng là câu hỏi và câu trả lời cho các nước tây phương thường dùng xe âu châu nói chung , và đặt biệt xe đức nói riêng,. Hình như có bạnnào viết về gầm xe rồi

Bác giữ 13 năm là OK, chừng nào đổi xe mới đây :):):):):)

• Like
Reactions: Amato and LEXUS GS
Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Đúng vậy, ở các xứ tuyết thì nó còn rải muối, mà gầm xe thì ....kỵ muối (sắt thép), do đó hằng năm nếu muốn kỹ sau khi tuyết tan thì họ xịt gầm để ra lớp muối bám.

Đây cũng là câu hỏi và câu trả lời cho các nước tây phương thường dùng xe âu châu nói chung , và đặt biệt xe đức nói riêng,. Hình như có bạnnào viết về gầm xe rồi

Bác giữ 13 năm là OK, chừng nào đổi xe mới đây :):):):):)
Đi thấy còn yêu quá bác ơi !

• Like
Reactions: Amato