Hạng B2
21/3/07
422
3
18
31A9999 nói:
Em chạy GLK 8 tháng rồi .Lexus LX 330 em cũng đã chạy 2 năm trước nhưng ôm cua,tăng tốc và phanh gấp,vượt xe khác ở tốc độ cao 90> km/h thì gọi GLK bằng cụ .RX thì êm ái hơn thôi. nếu ai mê SUV thì GLK là chạy sướng nhất,cái này không phải mình em nói mà trên tất cả các diễn đàn của tây người ta chạy Lexus RX,infinity,X3,... đều công nhận điêu đó...Chạy nhanh không ghê tay đó là cảm giác lái GLK.

Bộ đèn của GLK là hay nhất,chạy trời mưa,trời mù,lên dốc.vào cua đều nhìn rất tốt .Ngoài việc mắt đền liếc ngang,liếc dọc còn tự động mở góc chiếu khi rẽ...và tự động chỉnh độ chụm của đèn pha khi bật đền sương mù.... Ai đã chạy miền núi vào ban đêm và đặc sương mù mới thấy cái hay của bộ đèn này (hiện các dòng Mer ở VN chỉ có glk trang bị thoi,C hay E có mắt liếc nhưng không mở góc và ....như GLK)

Đi trong nội thành nhỏ gọn hơn RX nên dễ kiếm chỗ đỗ .....Túm lại với tầm tiền <100k ở ViệtNam chọn se SUV thì GLK không có đối thủ....còn tuỳ theo sở thích, có bác mua xe vì hình thức bên ngoài nên đôi khi cứ cái nào vừa mắt là mua.Vì vậy hãng nào cũng làm ăn được ở VN
GLk chạy không thể thao bằng Infiniti EX bác ạ? Bác đọc review của web nào nói GLK cảm giác lái tốt hơn X3 và EX? Hơn Lexus thì tất nhiên rồi.

Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53
GLK thì theo em dáng rất xấu nhưng lái rất sướng. Mỗi tội có 2 lắn tăn:
1. Gầm cao, lái đường đồi núi và đường xấu sướng nhưng xăng cộ lại kén. Mang xe lên miền núi đổ xăng 92 lẫn tý cặn thì dễ phải gọi cứu hộ lôi về lắm.
2. Mua xe của Merc VN thì để ý kẻo bị lừa (lừ lừ cắt option không nói rõ ràng). Người mua xem cấu hình tháng trước mà tháng sau mới mua, tin tưởng mà không check kỹ lại cấu hình là dễ ăn quả đắng. Ví dụ vụ C class hồi cuối 2008.

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
15/6/10
207
1
0
Mình chỉ có tí ý kiến nầy nha :

1. Mer tại VNam ( GLK nói riêng ) :
1.1 - Các tay sales Đlý Mer giống như buôn nước bọt, lừa...:mad: ( ngành nghề dịch vụ mình không trách nhưng hơi trắng trợn kể từ lúc khách nhận xe xong ), ở 1 Đlý lớn tại SG mà mình ko tiện nêu tên. Khi gquyết trục trặc xảy ra thì trốn sạch ngay cả giám đốc đlý...nếu mình ko quen, điện thẳng và phát văn bản tới thẳng TGĐ ( xlý kđiểm toàn bộ đlý ) nhà máy thì chưa biết tới giờ có xử lý sự vụ được hay chưa.
1.2 - Hình dáng nhỏ, gọn, chật... chỉ thích hợp cviệc trong thành thị, không thích hợp đi xa. Công nghệ thì good. Hơi giống tiểu thư, chỉ thích hợp việc bàn giấy, không tương thích chốn lăn lộn ngoài Xã Hội.

2. Venza :
2.1 - Nhìn tương đối cân xứng ở bề ngoài, cộng nghệ và option bên trong ko bằng GLK ( nhưng cũng đầy đủ các chức năng ở dòng xe gia đình và dòng xe làm ktế hạng trung bình khá ).
2.2 - Cảm giác và hiệu quả các chuyến ctác xa >< 500km good hơn nhiều GLK, rộng rãi thoải mái.

3. Mức tiêu hao nhiên liệu :
3.1 - GLK trung bình : 12l/100km. => làm ktế : ko hquả.
3.2 - Venza 2.7 - 3.5 trung bình : 8,5l/100km - 9,5l/100km : làm ktế cực kỳ tkiệm, đảm bảo yêu cầu hình thức bên ngoài trong cviệc.

Đây chỉ là tí ý kiến khách quan của mình thôi nha, có mạo phạm ai vui lòng....ráng chịu

• Like
Reactions: accord94_97