Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.536
21.229
113
Không những được giao dịch dân sự mà còn được xây không quá 5 tầng nữa kia (NĐ 71). Hôm qua em lên thăm đất, cách đất em 50 mét nó xây vào phần quy hoạch đường dự phóng mặc dù con đường này không cần nữa do đang làm 1 con đường 25m song song, em hỏi chủ nhà bảo là cho phép rồi, xây 2 lầu luôn. Mừng quá trời, tự nhiên đất mình được xây thêm gần 12 mét nữa. Em đang tính xin tiếp thổ cư rồi xây nhà luôn.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
koonjang nói:
Không những được giao dịch dân sự mà còn được xây không quá 5 tầng nữa kia (NĐ 71). Hôm qua em lên thăm đất, cách đất em 50 mét nó xây vào phần quy hoạch đường dự phóng mặc dù con đường này không cần nữa do đang làm 1 con đường 25m song song, em hỏi chủ nhà bảo là cho phép rồi, xây 2 lầu luôn. Mừng quá trời, tự nhiên đất mình được xây thêm gần 12 mét nữa. Em đang tính xin tiếp thổ cư rồi xây nhà luôn.

Vụ này em chưa thấy triển khai à bác? Điều kiện quy hoạch dự kiến mà đc xây là như thế nào? Ai là ng cấp phép xây? ( Hình như sở XD cấp thì phải?)

Hạng D
14/5/08
2.536
21.229
113
vankhanhktpn nói:
koonjang nói:

Vụ này em chưa thấy triển khai à bác? Điều kiện quy hoạch dự kiến mà đc xây là như thế nào? Ai là ng cấp phép xây? ( Hình như sở XD cấp thì phải?)

Theo đó, những khu vực đã có quy hoạch xây dựng các công trình hạ tầng kỹ thuật (nhà ga, bến xe, đường dự phóng, hành lang bảo vệ đường ray xe lửa, hệ thống cấp điện, cấp thoát nước...), công trình hạ tầng xã hội (trường học, bệnh viện, công viên, nhà văn hóa...) nhưng chưa có quyết định thu hồi đất, chủ đầu tư có giấy tờ hợp pháp về nhà đất được xét cấp giấy phép xây dựng tạm với quy mô tối đa năm tầng.

Chi tiết http://www.landtoday.net/./tintuc/25220/index.aspx

Nói chung là đươc xây nhưng không được đền bù khi giải tỏa, chắc phãi hỏi kỹ phòng xây dựng quận huyện

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Cho phép xây thoải mái nhưng kèm cái cam kết, phải tự đập nhà khi nhà nước yêu cầu, và không được bồi thường gì cả .
Nếu để cái nhà cũ thì còn được bồi thường(giá đền bù theo đơn giá xây dựng mới) , còn nếu xây lại thì mất tất, nhà nước khỏi tốn tiền đền bù cái nhà cũ, nhà nước mình khôn thiệt.....

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
Mấy tay xxx cở bự của mình làm chuyện vĩ mô nhiều quá rồi đíu biết đường làm, sao không biến bán đảo Thanh Đa này thành cái Sing, hay Pattaya miẹ cho rồi. Hay tệ lắm cũng là Vinpear hay Đồ Sơn. Hợp pháp bài bạc, hợp pháp mại dâm có phải ích nước lợi dân không???? SG mà có cái này thì VN sẽ phát triển vùn vụt về mọi mặt!

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Chính xác là nếu còn quy hoạch treo thì vẫn cho xây dựng tối đa không quá 5 tầng. Nhưng nhà cam kết tháo dỡ không điều kiện và không được bồi thường khi Nhà nước thu hồi đất triển khai thực hiện quy hoạch.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/8/10
59
0
0
Vậy thì thôi ai dám xây chứ. Xây 5 tầng xong quy hoạch thì đập đi thật phí.

Hạng C
12/6/09
844
7.493
93
Đập đi xây mới thì khi giải tỏa không bồi thường, vậy còn sửa chữa, nâng cấp (nâng mái, nâng nền...) thì có được bồi thường không các bác ?

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
mars nói:
Đập đi xây mới thì khi giải tỏa không bồi thường, vậy còn sửa chữa, nâng cấp (nâng mái, nâng nền...) thì có được bồi thường không các bác ?

Có cam kết tự đập thì mới không bồi thường, còn sửa chữa thì đâu cần cam kết
Tuy nhiên bác thích cam kết thì nn cũng không từ chối thành ý của bác
mà còn tặng bằng khen cho bác nữa

Hạng C
12/6/09
844
7.493
93
Himlam nói:
mars nói:

Có cam kết tự đập thì mới không bồi thường, còn sửa chữa thì đâu cần cam kết
Tuy nhiên bác thích cam kết thì nn cũng không từ chối thành ý của bác
mà còn tặng bằng khen cho bác nữa

Sửa chữa cũng phải xin phép mà bác. Em thì chả cần cái bằng khen hão, chả bán đi lấy tiền được, chỉ muốn sao chỗ ở cho nó sạch sẽ thoáng mát , chứ bị treo ngược gần 20 năm rồi, nghe xxx nói kế hoạc đến năm ...2020 lận. Chán vãi, ức chế lắm rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.