Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Em có người bạn định mua 1 miếng đất ở khu Bình Quới -Thanh Đa . Thấy bên bán đưa giấy tờ có sổ đầy đủ ... giá cả ,vị trí thấy cũng ok . Nhưng không rõ thông tin về cái khu bán đảo BQ-TD này ,vì lúc thì nghe nó treo ,người khác thì bảo "hết treo" rồi ... Nói chung là lùng bùng quá ! không biết tin ai ... Em nhờ các bác OS xem ra chắc nhất ! Bác nào thông tỏ khu vực này giúp em với ạ ! Cám ơn các bác nhiều nhiều !

Hạng D
14/5/08
2.536
21.229
113
Mua khu này là ôm bom đấy, được ăn cả ngả về kkhông. Các đại ca tay to không bỏ qua khu này đâu

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Trước đây thì Phường 27 (Thanh Đa) cho sang tên thoải mái, phường 28 (Bình Quới) thì không cho sang tên, không cho xây nhà sửa nhà gì hết. Tháng 3 mới rồi, TP có quyết định 614 thu hồi DA khu bình quới, bỏ quy hoạch treo rồi, cho phép sửa nhà, xây dựng, chuyển nhượng đất rồi, nhưng hình như không được thoải mái như các nới khác, trường hợp cụ thể thì phải có số thửa kiểm tra trực tiếp với địa chính phường hoặc quận thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Bà già tui cũng nói tui mua, sau nghe thông tin là không chuyển nhượng được. May ghê...

Hạng C
12/6/09
844
7.494
93
Em có nghe nói là cho phép mua bán sang nhượng, xây cất sửa chữa tạm, nhưng không phải xóa "treo" hoàn toàn, mà là tìm CDT nào đủ lúa thì cho làm lại, vì khu này treo cũng lâu rồi, bá tánh than trời than đất dữ quá.

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
trungnghia nói:
Bà già tui cũng nói tui mua, sau nghe thông tin là không chuyển nhượng được. May ghê...

Trời, có dzụ đó thiệt sao bác? tưởng cứ có sổ đỏ thổ cư thì được sang nhượng thoải mái chứ?

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
pang_pang nói:
trungnghia nói:

Trời, có dzụ đó thiệt sao bác? tưởng cứ có sổ đỏ thổ cư thì được sang nhượng thoải mái chứ?
Dính QH treo thì khỏi sang nhượng, xây sửa chi cả, không cấp đổi. Túm lại là co sao thì để đó

Tập Lái
20/9/10
5
0
0
Re:Các bác giúp em với ạ ! - 17 09 2010 10:24:04 ( )

Mua khu này là ôm bom đấy, được ăn cả ngả về kkhông. Các đại ca tay to không bỏ qua khu này đâu
hình như khu này đã được cấp phép cho SSG làm chủ đầu tư để xây dự án .và SSG đã thàng lập công ty ssg Thanh Đa rồi thì phải

Hạng C
12/6/09
844
7.494
93
bravia nói:
pang_pang nói:
trungnghia nói:

Dính QH treo thì khỏi sang nhượng, xây sửa chi cả, không cấp đổi. Túm lại là co sao thì để đó

"treo" nhưng chưa có quyết định thu hồi thì vẫn được thực hiện các giao dịch dân sự mà bác ?

Status
Không mở trả lời sau này.