Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!
RE: Các bác giúp em với :Shi có hiện tượng lạ lắm ???

Tiện thể em hỏi luôn cái!
Con xe của em bị rách cái nút cao su chỉnh đồng hồ (vì khi mua về em chọc mạnh quá nên nó bị rách - sư nhà nó chứ, nó SX ra cái nút khó chỉnh bỏ xừ). Như vậy thì có ảnh hưởng gì đến các bộ phận bên trong ko?

Hạng C
12/5/06
763
3
18

@phamhavn:hehe...nóthing tu xay!:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

coi chừng nứoc mưa vào là tèo cái mạch bên trong ĐH.tèo thì...[8|]khó đoán lắm

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Nhân nói chuyện nước mưa.
Có cái @, hôm nọ đang đi tự nhiên chết máy. Đề thì tậm tịt lúc được lúc không, có khi bật điện lên thì đèn cứ chập chờn. Bóp phanh, xi nhan hay bật đèn thì có tiếng rơle kêu i í khẹt khẹt.
Đưa ra thợ Honda, các chú ấy nhứt khoát bảo là hỏng rơle tổng (là cái nằm phía đầu xe). May mà em có cái @ khác để lấy các thứ sang kiểm tra, nhưng vẫn không ra bệnh.
Bực mình rã hết vỏ nhựa ra, kiểm tra đường dây điện. Có 1 bó dây điện chạy dọc theo xe từ trước ra sau. Bó dây này bọc bởi 1 cái vỏ nhựa và quấn băng dính, bị thủng 1 lỗ ở vỏ, nước mưa và nước rửa xe theo đó chui vào trong bó dây, làm hoen gỉ mấy chỗ nối dây trong đó. (trong bó dây này có khoảng 5-6 chỗ nối), làm đứt dây điện (+) từ ắc quy lên.
Khắc phục thì quá đơn giản thôi !!! 1 cuộn băng dính cách điện 5000đ là xong.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.325
113
đây

Trích đoạn: phamhavn

Tiện thể em hỏi luôn cái!
Con xe của em bị rách cái nút cao su chỉnh đồng hồ (vì khi mua về em chọc mạnh quá nên nó bị rách - sư nhà nó chứ, nó SX ra cái nút khó chỉnh bỏ xừ). Như vậy thì có ảnh hưởng gì đến các bộ phận bên trong ko?
:D không sao, trét tí silicone vào cho khỏi dính nước, chả ảnh hưởng gì sất, chỉ xấu thôi

Hạng C
12/5/06
763
3
18

tạm thời thui....mấy món keo silicon đó mưa vào lại tẹt nữa....bác nên ra Tân thành lục lọi xem có không...nước mưa mà hoen vào cái bo là ói nguyên bộ!:D..mà em không hiều sao cái nút của bác lại bị rách hay nhỉ?.....cái nút í nó dầy cui thế mà,em xài từ đời con a đến si mà có bị đầu....mấy cái nút í cũng ít ai dùng thường xuyên lắm....sao hư được!

Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!

Trích đoạn: shdodai

tạm thời thui....mấy món keo silicon đó mưa vào lại tẹt nữa....bác nên ra Tân thành lục lọi xem có không...nước mưa mà hoen vào cái bo là ói nguyên bộ!:D..mà em không hiều sao cái nút của bác lại bị rách hay nhỉ?.....cái nút í nó dầy cui thế mà,em xài từ đời con a đến si mà có bị đầu....mấy cái nút í cũng ít ai dùng thường xuyên lắm....sao hư được!

Chả là hôm đầu tiên em lấy xe về, ăn cơm và làm mấy cốc bia xong ra hí hoáy chỉnh đồng hồ. Bác biết rồi đấy, ăn xong thì có nhiều kalo nên em dùng tăm cứng khui em nó, mạnh tay quá nên nó rách thôi.
Bây giờ mỗi lần đi rửa xe lại phải dán kín chỗ đó vào. Bất tiện quá đi mất! Ko có cách nào dán em nó hả bác?

Hạng C
12/5/06
763
3
18

@phamhavn:Thấy bác tôi nghiệp quá:D.....chỉ cho phát ....bác ra tiệm Thành Hưng trên đường NCT ,mua chắc có đó....hoặc rảo theo dọc đường mua mấy cái hộp số @ cũ bị đụng xe....nó tháo ra thay cho bác,chừng 5nghìn đấy.....hehe....còn không có nữa thì ra đường Hồng bàn (khúc ĐH y dược) tìm tiệm Nhàn(tiệm quen của em)....cách đây vài tháng nó lụm được 1 con @ dỏm bị đập nát bấy do con vợ khách đánh ghen:D....chắc nó còn cái bộ đồng hồ.....bác vui rồi nhé