Hạng B2
29/9/04
127
47
28
TP Đà Nẵng
Số là em đang bị lỗi Win XP. Bỏ đĩa cài đặt vào nó chạy đến chỗ giao thức mạng là bị lỗi và quay lại từ đầu, cứ thế và cứ thế. Không khởi động chế độ Win xp (kể cả safe mode). Huhu.
Em nhờ các bác tư vấn em hai việc:
1. Làm sao cài tiếp đây (vẫn giữ lại các thông số cài đặt).
2. Lên luôn XP chuyển sang Window 7 (giữ lại các thông số đã cài đặt): lợi và hại. Cách làm và mức độ an toàn.
PLS Heo mí...

ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
Bác đã thử đĩa winXP khác chưa? Hồi trước em cũng bị như bác, ra tiệm mua đĩa khác thì hết bị.

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
Bác kiếm bộ Windows XP servicepack 3

Hỏi thêm mấy bác: Em đang dùng Windows server 2000, tự dưng bị lỗi, khởi động server báo thế này : "error loading operating system", bác nào đã từng fix lỗi này tư vấn cho em, em nghĩ nó bị lỗi boot, cần fix boot.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/4/08
329
12
18
36
www.vhost.vn
dautroc nói:
Bác kiếm bộ Windows XP servicepack 3

Hỏi thêm mấy bác: Em đang dùng Windows server 2000, tự dưng bị lỗi, khởi động server báo thế này : "error loading operating system", bác nào đã từng fix lỗi này tư vấn cho em, em nghĩ nó bị lỗi boot, cần fix boot.

Bác bỏ đĩa win 2k vào rồi copy 2 file ntldr và ntdetect.com bỏ vào ổ boot của win là được thôi bác.

lely nói:
Số là em đang bị lỗi Win XP. Bỏ đĩa cài đặt vào nó chạy đến chỗ giao thức mạng là bị lỗi và quay lại từ đầu, cứ thế và cứ thế. Không khởi động chế độ Win xp (kể cả safe mode). Huhu.
Em nhờ các bác tư vấn em hai việc:
1. Làm sao cài tiếp đây (vẫn giữ lại các thông số cài đặt).
2. Lên luôn XP chuyển sang Window 7 (giữ lại các thông số đã cài đặt): lợi và hại. Cách làm và mức độ an toàn.
PLS Heo mí...

1. Lỗi đĩa hoặc ổ đọc. Change đĩa hoặc ổ đọc.
2. Nếu ổ windows xp đang chạy ntfs thì ko vấn đề gì, vẫn giữa lại data nhưng các phần mềm phải cài lại. Cái này gọi là update. Còn nếu là FAT32 thì coi như bác phải format lại và cài new lại hoàn toàn ==> lost data.

Solution: Dùng hiren boot backup lại data rồi cài mới win 7 luôn.