Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Tính ra 11% là cao so với mấy ngân hàng trước đúng ko bác kỳ nhà e lấy con Cap 7 chổ cũng vay ACB trả trươc hạn nó phạt nhui ak nên ko có trả mới trả xong hồi năm ngoái , năm nay e định vay làm con Kona mà thấy lãi suất cao quá đang tìm ngân hàng khác
Nhưng nó không có mấy thủ tục thẩm định hoặc bắt mình mua bảo hiểm nhân thọ, bảo hiểm khoản vay như bọn kia

Hạng B2
7/11/16
220
96
28
Nhân tiện mấy bác cho em hỏi là mình vay ngân hàng mua xe ( đứng tên cty) thì phần lãi hàng tháng có đưa vào chi phía được không ạ?
đc hạch toán vào chi phí, kể cả xăng dầu bảo dưỡng nếu có hóa đơn

Hạng B1
16/7/14
55
29
18
42
Bác lấy sổ đỏ nhà ra vay đủ tiền mua xe,sao đó cầm tiền đó đi mua xe là xông,thế là có con xe,khổi lo phiền hà nha Bác....tha hồ kì kèo giá vân vân và vi vu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Bác lấy sổ đỏ nhà ra vay đủ tiền mua xe,sao đó cầm tiền đó đi mua xe là xông,thế là có con xe,khổi lo phiền hà nha Bác....tha hòi kì kèo giá vân vân và vi vu
Vay phải có mục đích thì NH mới giải ngân, không đơn giản cầm cố nhà rồi rút tiền ra muốn làm gì thì làm đâu, rắc rối phết.

Hạng B1
16/7/14
55
29
18
42
Vay phải có mục đích thì NH mới giải ngân, không đơn giản cầm cố nhà rồi rút tiền ra muốn làm gì thì làm đâu, rắc rối phết.
Nếu bác đã từng vay rồi thi dể mà....mục đích,mục nhọt... dự toán gì nó tự làm cho Bác hết ây mà

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
_chỉ nên vay khi bác có đủ tiền mua chiếc xe, nhưng bác ko thích trả hết, bác muốn chừa lại 1 khoản để làm ăn sinh lợi, lợi nhuận sinh ra cao hơn tiền lãi vay
_còn ko có đủ tiền mua xe, nhưng vẫn muốn vay tiền mua xe sử dụng thì ko nên
_cũng đừng nghĩ vay tiền mua xe để lấy xe cho kinh doanh lại nhé, đời ko như là mơ đâu.

Hạng D
24/4/17
1.888
1.515
138
34
Mua xe trên 1.5 tỷ mới đáng công đi vay ngân hàng nha anh chủ. Mua cái xe cỏ vay ngân hàng nó hành cho phát điên. 1 thanh niên lỡ dại mua cê da tô bằng tiền vay ngân hàng, giờ mua cx5 100% cash cho hay.
ko pải ai cũng mua đc bằng tiền mặt bn nhé
làm vậy bank phá sản sao
tam 80-90% mua la vay bank nhe