Hạng B2
25/7/18
315
775
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Đó là do bác nhìn cá nhân và áp đặt chuyện người ta chọn màu hợp mệnh là mê tín. Ví dụ cũng quay trở lại bên tây phương họ kiêng kỵ con số 13 và 666, một số tòa nhà ko có tầng 13, vì liên quan đến truyền thuyết trong tín ngưỡng của họ, vậy mình có coi đó là mê tín ko? Mê tín phần nào đó cũng từ trong tín ngưỡng mà ra, nó là cái tiêu cực thái quá. Còn cái việc chọn màu xe hợp mệnh của bác chủ rất bình thường
Đọc lại bài tôi viết đi, áp đặt chỗ nào, tôi nói là đi qua các nước phát triển thì sẽ thay đổi được cái tư duy ấy thôi, đừng có mà kiêng kỵ hay mê tín quá, cái nào cũng dc, nó chẳng ảnh hưởng gì cả. Phương tây nào kỵ số 13, ký túc xá, căn hộ, biển số xe, ....số 13 đầy. Tóm lại là mua tùy ý, ko nên đưa cái tín ngưỡng, mê tín vào mấy cái này, phương tây người ta đưa người lên không gian rồi đó

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
5.833
6.516
113
Pháp
- Không có tầng lầu 13
- Không có ghế 13 trên máy bay .
- Họ thích cú (chouette/owl) còn vn mình ghét

Thật tế số 13 là liên quan đến kinh thánh theo thiên chuá giáo (đại đa số tây phương) ... tôi không bàn vào (nhất là ngày 13 thứ sáu) 666 cũng như thế.

Nhưng đôi khi chấp nhận, hay quy luật cũng là cái hay, thí dụ 1/1 là đầu năm, một truyền thống vì lý do nào đó.

Còn màu thì cũng tuỳ .... thí dụ như quân đội xứ tuyết thì quân phục trắng, còn không thì rằn ri, xanh lục, cho đến xám, vàng cho sa mạc ...

Trở về chủ đề : màu xe không có liên quan gì đến mạng cả, chỉ là hình tượng mà thôi, nhưng nếu chủ xe thích thì cứ để
Vậy các bác chọn màu theo ý của mình nhé , xe đỏ đụng xe vàng .... là hoả khắc kim -> xe đỏ đúng :):):) vì tương khắc
Xe đỏ không bao giờ đụng với xe nâu -> vì tương sinh :):):)

Ủa nói một hồi kéo em qua bên ngũ hành là sao vậy ta ....

Hạng D
2/5/16
1.372
1.239
143
Em thấy các nhà tài phiệt, các nguyên thủ quốc gia toàn đi xe màu đen, không thấy ai chọn màu khác cho hợp mệnh :p

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Tập Lái
6/9/21
6
1
1
27
Em nghĩ Bác nên chọn bản G ấy Bác. Dùng cho thoải mãi ạ.

Vũ VinFast 0888813838

Hạng C
5/4/12
710
2.396
93
Ho Chi Minh
Xe Vios tiết kiệm xăng mà phí bảo dưỡng sau này cũng thấp. Trong khi các hãng khác mỗi lần bảo dưỡng lớn hết cả mấy chục thì Vios toàn dưới 10tr. Bảo dưỡng 3 mốc 1k, 5k, 10k mất tổng 1triệu, có con 4 bánh nào ăn tiền ít vậy không.
Có đầy, anh up cái hoá đơn bảo dưỡng vios lên đi rồi tôi up xe hãng khác cho anh xem .

Hạng D
10/5/09
2.381
10.457
113
Sg
thầy @VIETNAMRICES có chọn mào xe hok?
Tớ thích 2 màu đen và trắng, nên cứ 2 màu đó mà phang thôi Chủ Tịch ạ !
Màu sắc khi ta về xét về hình pháp, có thể hiện Khí ngũ hành trong đó, tuy nhiên phải có diện tích màu bề mặt lớn, ngũ hành của màu sắc mới đủ mạnh để tác động đến trường khí xung quanh...
Cái xe có chút ét, ảnh hưởng kg đáng kể....cho nên thích thì mua ! Ai nói gì thì cứ gọi Gạo để được tư vấn phong thủy nhé ! :D