Hạng D
7/3/11
1.609
4.364
113
Sài Gòn
Nếu đi QL55 đến Lagi là hết đẹp, đường nhỏ hay bắn tốc độ, nhiều đoạn xấu, đi chậm

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng B1
13/10/13
97
77
18
Tuần sau em cùng GĐ đi nghỉ dưỡng ở Rock water bay, em có vào cụ gồ thì chỉ đi hướng:
- Tuyến 1: Cao tốc - ql1-Hồ Thị Hương- ql1-quẹo vào đường chợ Hàm Ninh-quẹo vào ĐT719- RWB.
- Tuyến 2: Cao tốc-ql51-ql55-đt719. ( tuyến này em đi nhiều rồi xa hon một chút, có đoạn rất xấu ở Lagi nhưng bây giờ đã tốt chưa.
Em dự kiến đi tuyến 1 nhưng em còn phản vân khúc quẹo ngay ngã 3 ql1 + Chợ Hàm Tân đường có tốt không? Và có điểm nào nhận biết để từ ql1 quẹo vào. ( em đang sử dụng Việt Map nhưng mà cũng ớn cái VM này lắm vì em đã bị VM chỉ vào mấy cái đường kinh khủng toàn ổ và ổ ngang ngứa với đoạn đèo Tà pứa.
Các Bác nào rành chỉ giúp em nhé. Cám ơn các Bác trước.View attachment 504827
Em nhớ bác chủ tư vấn em về CRV. Cám ơn bác nhiều...em cũng lái xe cỏ của em đi Rock Water Bay cuối tháng này...mong đu theo bác....em khỏi hành chiều 29 về 31

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng C
1/1/12
530
375
63
Em đi Rock Water Bay hồi 2011, nhận xét thì Resort đẹp, view đẹp, phòng bự chà bá, ko tắm biển được, tắm hồ bơi cũng được :D
Tối ở đó buồn, sáng sớm đói bụng lên nhà hàng ko mở cửa do chưa tới giờ, mọi người đứng ngồi trước cửa nhà hàng đúng giờ mới mở cửa, bufflet dở ít món làm nhà em ấn tượng tới giờ chưa ghé lại :D
Thấy các bác khen muốn đi thử lại ghê :D

Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Em đi Rock Water Bay hồi 2011, nhận xét thì Resort đẹp, view đẹp, phòng bự chà bá, ko tắm biển được, tắm hồ bơi cũng được :D
Tối ở đó buồn, sáng sớm đói bụng lên nhà hàng ko mở cửa do chưa tới giờ, mọi người đứng ngồi trước cửa nhà hàng đúng giờ mới mở cửa, bufflet dở ít món làm nhà em ấn tượng tới giờ chưa ghé lại :D
Thấy các bác khen muốn đi thử lại ghê :D
Hôm nay em đã tới ăn ở nhà hàng dịch vụ trọn gói, ăn cũng tạm được phải kêu thêm vài món ăn thêm. Nghe Bác nói em cũng nghĩ nghĩ ăn sáng sẽ không được ngon. Thanks Bác đã cảnh báo chắc về phòng ăn thêm mỳ gói vì quanh đó không có quán nào hết.

Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Em nhớ bác chủ tư vấn em về CRV. Cám ơn bác nhiều...em cũng lái xe cỏ của em đi Rock Water Bay cuối tháng này...mong đu theo bác....em khỏi hành chiều 29 về 31
Em tới nơi lúc 11h nhận phòng rồi Bác ạ

Hạng C
1/1/12
530
375
63
Hôm nay em đã tới ăn ở nhà hàng dịch vụ trọn gói, ăn cũng tạm được phải kêu thêm vài món ăn thêm. Nghe Bác nói em cũng nghĩ nghĩ ăn sáng sẽ không được ngon. Thanks Bác đã cảnh báo chắc về phòng ăn thêm mỳ gói vì quanh đó không có quán nào hết.
Hồi đó ăn sáng mà có vài món, trong đó có cả cháo với bánh cuốn nữa :D Nhà em lắc đầu rồi nhịn luôn, hứa với lòng dù resort có đẹp cũng ko quay lại vì xung quanh chả có gì ăn :D

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Hồi đó ăn sáng mà có vài món, trong đó có cả cháo với bánh cuốn nữa :D Nhà em lắc đầu rồi nhịn luôn, hứa với lòng dù resort có đẹp cũng ko quay lại vì xung quanh chả có gì ăn :D
đi ngang khu trồng thanh long mua chừng giỏ cần xé : nhậu cũng ngon mà ăn sáng cũng được bác :)

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Đi theo bản đồ tuyến 1 của bác là ok, QL1 chạy tốt tuy hơi đông xe, vừa qua lối vào KDL núi Tà cú, đến ngã ba chổ bưu điện xã Hàm Ninh rẽ phải (có bảng qc các resort) đường tốt vắng chạy thẳng ra biển, xong rẽ phải chạy ngang các resort Suối nhum, Đồi sứ, Hana, là đến mũi đá nhảy. Tại đây có resort Rock water bay và Làng spa (tách ra từ Rock garden cũ)
Em đi đủ các lọai đường nhưng thấy tuyến này là ok nhất.
View attachment 504936 View attachment 504937
Tuyến này chuẩn nhất em mới đi tháng trước. Nghe đồn khu này ma nổi tiếng bình thuận luôn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Sáng nay GĐ em ăn sáng tại Resort nói chung cũng có nhiều thức ăn để lựa chọn. Riêng em thì bánh mỳ với trứng là good, có cải thiện nhiều nên ăn cũng được.