Hạng B2
9/11/11
452
4
18
WHITE TIGER nói:
Bây giờ các bác cần hay không cần cứ thế mà mua,còn em khuyên là nếu mua xe thì nên mua xe có nhiều option hỗ trợ cho lái xe an toàn là cần thiết.

Em thực tế luôn chuyến đi Mù Cang Chải về ngày hôm nay.1 chiếc Fotuner sau khi vượt em được khoảng 5 phút thì lúc em đến đã thấy nghiêng bụng cắm đầu vào bên trái đường.Khi lái xe kể lại:xe tránh 1 xe đang đổ đèo xuống thì đánh lái tránh vào bên phải đường thì mất lái và cắm đầu sang bên trái đường và ngửa bụng.Em chắc chắn nếu xe có hệ thống chống trơn trượt và hệ thống ổn định điện tử thì đã không bị như vậy.Còn cụ nào cứ mạnh miệng kêu không cần các hệ thống hỗ trợ an toàn cho người lái thì cứ việc.Còn ảnh thì để mấy hôm nữa người ngồi trên xe của em chụp em sẽ up cho các bác xem
Bác Bạch Hổ không phải tốn công làm gì, đụng phải 3 thằng đầu bò thì chịu, chúng nó lại bảo không nên lạm dụng, rồi thì bác là thằng sell hãng khác nhảy vào phá hôi, bác mà cải chúng nó thế nào cũng có thêm 1 đại ca osom gì đó ra phán vài câu nhân zăn gì đó, nói chung rất là phiền hà. :D

Hạng B2
15/9/06
421
28
28
@kphong:Ai nói mặc,em bị nói xấu,nói sai sự thật về em nhiều rồi nên em cũng chẳng muốn giải thích bác à.Em nói với bác em chỉ là lái xe khách du lịch còn sở thích là chụp ảnh nên cũng được nhiều anh em trên diễn đàn chụp ảnh biết đến.Chứ các bác có seach số đt của em ra cũng chả thể ra được số nào em bán xe cả.Chỉ có số em để trên mạng dể cho thuê xe thôi.Phổ biến kinh nghiệm và chia sẻ kinh nghiệm đường trường cũng là điều em thích thôi.Nhưng gặp những người bảo thủ thì em không có ý định đôi co.Em chỉ thực tế từ bản thân và những người ngồi trên xe 16 của em.Có bác bảo em là sale cho Ford nhưng em lại lái xe Mescedes Sprinter 313 đời 2008 và em kiếm sống bằng 1 nghề duy nhất là chạy xe hợp đồng.Em có sao nói vậy,bác nào nói em chém gió thì cứ việc

Nếu bác nào có ý định đi du lịch đông tây bắc những nơi như Hà Giang thì gọi em vì em thich chở khách đến đó và chụp ảnh

Hạng D
10/1/11
1.025
2
0
34
hôm nay vừa có một em toy , vì không có vsc mà lại hung hăng phóng nhanh , đụng xe máy mất kểm soát lộn vài vòng , kết quả là lên bàn thờ ngồi rồi, không biết lúc nào thì mấy chú cuòng mới sáng mắt ra , hay là đợi lên trển rồi mới sáng

Hạng B2
22/8/07
317
2
0
www.nguyendanghai.com
Em đưa thêm vụ này để anh em xem nếu có VSC thì chiếc Ỉn này có lộn nhiều vòng hay không (1 người vong mạng rồi đó), chạy nhanh lắc tay lái chỉ có nước lộn vòng trừ phi có hệ thống nào đó hỗ trợ......em chẳng phân tích gì hết vì không có kinh nghiệm về vụ này...

vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/09/giam-doc-lai-xe-hop-lao-vao-nha-dan/

Ngồi chờ phân tích của các bác.....

Hạng B2
9/11/11
452
4
18
WHITE TIGER nói:
@kphong:Ai nói mặc,em bị nói xấu,nói sai sự thật về em nhiều rồi nên em cũng chẳng muốn giải thích bác à.Em nói với bác em chỉ là lái xe khách du lịch còn sở thích là chụp ảnh nên cũng được nhiều anh em trên diễn đàn chụp ảnh biết đến.Chứ các bác có seach số đt của em ra cũng chả thể ra được số nào em bán xe cả.Chỉ có số em để trên mạng dể cho thuê xe thôi.Phổ biến kinh nghiệm và chia sẻ kinh nghiệm đường trường cũng là điều em thích thôi.Nhưng gặp những người bảo thủ thì em không có ý định đôi co.Em chỉ thực tế từ bản thân và những người ngồi trên xe 16 của em.Có bác bảo em là sale cho Ford nhưng em lại lái xe Mescedes Sprinter 313 đời 2008 và em kiếm sống bằng 1 nghề duy nhất là chạy xe hợp đồng.Em có sao nói vậy,bác nào nói em chém gió thì cứ việc

Nếu bác nào có ý định đi du lịch đông tây bắc những nơi như Hà Giang thì gọi em vì em thich chở khách đến đó và chụp ảnh
tặng hoa cho bác vì những chia sẽ với cộng đồng mạng. :)

5/7/12
1.083
6
38
Meg2k nói:
Em đưa thêm vụ này để anh em xem nếu có VSC thì chiếc Ỉn này có lộn nhiều vòng hay không (1 người vong mạng rồi đó), chạy nhanh lắc tay lái chỉ có nước lộn vòng trừ phi có hệ thống nào đó hỗ trợ......em chẳng phân tích gì hết vì không có kinh nghiệm về vụ này...

vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/09/giam-doc-lai-xe-hop-lao-vao-nha-dan/

Ngồi chờ phân tích của các bác.....
tóm lại là chỉ thấy ảnh hiện trường nên cũng khó mà đưa giả thuyết đó được. Em hóng!!!

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
VSC ở VN là 1 thứ xa xỉ. Gắn vô mắc lắm nên thôi không gắn cho Cam LD 2012.
Như vậy lợi cả đôi đường, vừa rẻ, vừa đỡ tốn công lắp.

Hạng B2
15/9/06
421
28
28
Bác còn nói thiếu,không lắp thì phanh đỡ nhanh hỏng,lốp đỡ mòn nhanh và quan trọng hơn là xe không hỏng vặt